chia sẻ tài liệu Nguyên lý kế toán, kế toán, kiểm toán tại đây
Nội quy chuyên mục: Ai có thắc mắc về thuế, kế toán xin mời vào mục hỏi đáp Thuế & Kế toán

Mục này chỉ dành để Chia sẻ tài liệu Nguyên lý kế toán, kế toán, kiểm toán tại đây
By le_huyen_trang2706
#95617 Cty mình bán hàng, mỗi lần làm HĐ cũng có một khoản chi cho người môi giới vậy khoản chi này có cách nào đưa vào chi phí không pakon, nếu được thì cần chứng từ phụ thuộc vào Phiếu chi không thì chắc là không được rùi, sếp thì bắt phải đưa vào

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By nguyenclinhhugl
#95634 lập bảng kê theo mẫu 01/TNDN, thông tư 134, phiếu chi, giấy đề nghị thanh toánsee ya
Blog Tâm sự:
  • Tôi thấy u uất với cuộc hôn nhân của mình | 02:05 ...
  • Vợ tôi đã xấu lại sống quá bẩn | 03:05 ...
  • Bị tôi phát hiện ngoại tình, chồng đổ hết tội lên đầu tình nhân | 01:05 ...
  • Tôi yêu anh, người đàn ông đểu giả | 02:05 ...
  • Sắp cưới tôi anh vẫn nhận lời tìm hiểu người con gái khác | 02:05 ...
  • Tôi có nên sống một lần vì mình | 12:05 ...
By baby_hettien
#95640 Dê cụ làm bảng thanh toán chi phí môi giới, rồi đưa cho người môi giới ký vào đó. Còn về mức khống chế thì xem ở TT134Hìnhcoi nhưkhi chi quá 500.000 môi giới thì phải trích lại bao nhiêu % để nộp thuế thu nhập Khách biết không nhỉ?
By dieuanh1996
#95661 Trích:
Nguyên văn bởi VôDanh01 Dê cụ làm bảng thanh toán chi phí môi giới, rồi đưa cho người môi giới ký vào đó. Còn về mức khống chế thì xem ở TT134Hìnhcoi nhưkhi chi quá 500.000 môi giới thì phải trích lại bao nhiêu % để nộp thuế thu nhập Khách biết không nhỉ?
Đúng rồi đó, lúc trước công ty cũ của mình cũng như vậy. Bạn thảo ra form mẫu hợp cùng môi giới và kèm theo là Quyết định của Giám đốc công ty về chuyện chi phí môi giới, tổng giá trị mua hàng từ bao nhiêu đến bao nhiêu thì bao nhiêu %?Bạn ghi tên, CMND của người môi giới, ghi tổng số trước mua hàng và tổng số trước môi giới họ được hưởng và đưa họ ký vào đó, kèm theo phiếu chi luôn nghe bạn. Đây là những hoạt động mang tính chất bất thường xuyên và có giá trị > 500.000 đ thì bạn nên phải giữ lại 10% để sau này còn nộp vào NSNN nữa đó.
By t.na99
#95718 Trích:
Nguyên văn bởi VôDanh01 Dê cụ làm bảng thanh toán chi phí môi giới, rồi đưa cho người môi giới ký vào đó. Còn về mức khống chế thì xem ở TT134Hìnhcoi nhưkhi chi quá 500.000 môi giới thì phải trích lại bao nhiêu % để nộp thuế thu nhập Khách biết không nhỉ?
Nếu môi giới là cá nhân bất kinh doanh thìChi từ 500.000 trở lên thu 10% thuế thu nhập cá nhân. Muốn đưa chi phí môi giới vào thì phải có hợp cùng + bảng kê chi phí kèm theo phiếu chi mới được tính chi phí hợp lý.Nếu cá nhân hay tổ chức có kinh doanh thì phải xuất hóa đơn đấy.
By hana_tieuconuongq6
#95752 Trích:
Sao lại không biết. các bạn vừa trả lời ở trên là chuẩn rồi. Nhưng với tớ thì không ưa làm theo chuẩn, mà làm sao không sai phạm thì tốt hơn.VD: >= 500 k/ 1 lần thì phải đóng 10%, sao ta không chi 499 k thôi.
By vtb_thuan
#95761 Trích:
Nguyên văn bởi trung30 Sao lại không biết. các bạn vừa trả lời ở trên là chuẩn rồi. Nhưng với tớ thì không ưa làm theo chuẩn, mà làm sao không sai phạm thì tốt hơn.VD: >= 500 k/ 1 lần thì phải đóng 10%, sao ta không chi 499 k thôi.
vậy khoản hoa hồng em phải chi là 5.125.000 thì tách ra làm mấy cái 499.999 sao bác ??? em thấy cách lách của bác có vẻ bất ổn lắm vì có khoản chi hoa hồng theo giá trị hợp cùng lớn thì bất thể làm như vậy.Em vẫn lập biên bản thoả thuận thanh toán trước hoa hồng môi giới trong đó có khoản thu thuế nộp thay theo qui định và những người được hưởng vẫn ký với em đàng hoàng chỉ có điều em bị khống chế trong khoảng 10% thôi.
By Kilydd
#95800 Trích:
nmhi cũng bất rõ lắm,mọi người cứ cho tài liệu
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online