nhoc_heyho

công ty mình là sx & tm chuyên về cửa cuốn và cổng xếp. hiện nay làm sổ sách nhưng mình vẫn chưa biết tính toán ra sao để tính ra giá thành và ghi nhận giá vốn cảu một bộ cửa. công ty mình chuyên làm công trình mỗi hợp cùng thì từ 10-20 bộ . tất cả người giúp mình cách tính giá thành và ghi giá vốn cho mỗi bộ của mình bán r với. nếu ai có mẫu hay tài liệu gì về sản xuất thì gửi giúp mình với mình đang rất cần. Thank tất cả người

Harland

Trích:
Nguyên văn bởi anna19t5 công ty mình là sx & tm chuyên về cửa cuốn và cổng xếp. hiện nay làm sổ sách nhưng mình vẫn chưa biết tính toán ra sao để tính ra giá thành và ghi nhận giá vốn cảu một bộ cửa. công ty mình chuyên làm công trình mỗi hợp cùng thì từ 10-20 bộ . tất cả người giúp mình cách tính giá thành và ghi giá vốn cho mỗi bộ của mình bán r với. nếu ai có mẫu hay tài liệu gì về sản xuất thì gửi giúp mình với mình đang rất cần. Thank tất cả người
Bạn phải có định mức cho một bộ cửa. Cái định mức này bạn phải nói chuyện với quản lý kỹ thuật của bạn để có số tiêu hao nguyên liệu cho một m2 cửa với từng loại nguyên liệu( Trung quốc hay hàng châu âu...), thêm phần công thợ, vận chuyển và các chi phí phát sinh...

Trích:
Nguyên văn bởi anna19t5 công ty mình là sx & tm chuyên về cửa cuốn và cổng xếp. hiện nay làm sổ sách nhưng mình vẫn chưa biết tính toán ra sao để tính ra giá thành và ghi nhận giá vốn cảu một bộ cửa. công ty mình chuyên làm công trình mỗi hợp cùng thì từ 10-20 bộ . tất cả người giúp mình cách tính giá thành và ghi giá vốn cho mỗi bộ của mình bán r với. nếu ai có mẫu hay tài liệu gì về sản xuất thì gửi giúp mình với mình đang rất cần. Thank tất cả người
Đầu tiên bạn phải lập bảng định mức tiêu hao nguyên vật liệu cho từng loại cửa, cái này bạn nắm bắt từ thực tế (thường như mình làm chuyện thì chuyện định mức này kế toán xưởng sẽ gửi lên) sau đó bạn lập một bảng tính excel kết hợp các chi phí nhân công điện nước... cùng nguyên liệu chính là ra thôi mà bất khó đâu

em biết vậy nhưng thường định mức là bao nhiêu ạ vì bên em có mình em làm ai có kinh nghiệm về là cửa cuốn thì chỉ bảo em với. em chưa làm sx bao giừo
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
có thể cho em ví dụ cụ thể được không ạ. bên em sx theo mét dài

Ephrem

Trích:
Nguyên văn bởi anna19t5 em biết vậy nhưng thường định mức là bao nhiêu ạ vì bên em có mình em làm ai có kinh nghiệm về là cửa cuốn thì chỉ bảo em với. em chưa làm sx bao giừo
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
có thể cho em ví dụ cụ thể được không ạ. bên em sx theo mét dài
Định mức tiêu hao tính phụ thuộc vào chi phí thực tế của bộ cửa đó và phụ thuộc vào kinh nghiệm (mà kinh nghiệm thì bạn có thể xem từ các chứng từ cũ)

Thì cái này nếu cty bạn chỉ mình bạn chịu trách nhiệm mảng này thì bạn phải xuống xem trực tiếp ghi số liệu lại, hay những loại cửa mà vẫn sản xuất nhưng chưa có khách đặt hàng thì có thể phụ thuộc vào những bác thợ hạch toán ra xem nó hết bao nhiêu lập sẵn một bảng định mức. Vd 1 loai cánh cửa vd như A1 cần bao nhiêu mét nhôm, bao nhiêu tấm kính, tỷ lệ hao hụt nguyên liệu...

trangkhuyet_ty

Cho em hỏi ghé một chút, công ty em cũng sẳn xuất cửa nhựa tính theo mét vuông, em vừa lập một định mức giá vốn đối với từng loại kẹp theo hoá đơn xuất bán cho khách như thế vừa đủ chưa hay phải lập motọ tập định mức để gửi cho thuế sau này lấy cái cho họ kiểm tra. Hôm nọ có một anh bên thuế, anh ấy bảo em phải lập định mức cho 1 m cửa ví dụ hết 1,02 m nhựa, 1.01m kính..... như thế rồi cho đơn giá thành trước vào , cộng tất cả là ra giá thành 1 m2 sau đó phụ thuộc vào lượng xuất bán trên hoá đơn rồi nhân lên là ra giá vốn hàng bán. nhưng mà em thấy chuyện xây dựng định mức nộp cho thuế nó thế nào ấy vì định mức với mỗi bộ cửa thực tế khac snhau, phải co sự phát sinh thật mới xây dựng được chứ! các bạn giúp em xem nên như thế nào với

Yai_blog

Xin chào cám bạn!Mình xin hỏi có bạn nào có file sổ sách kế toán,báo cáo tài chính bằng tiếng anh cho mình xin nhé!Thank các bạn nhiều

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Kế toán chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm xây lắp tại Công ty cổ phần đầu tư xây dựng bất động sản Lanmak Luận văn Kinh tế 0
D NHỮNG BIỆN PHÁP, PHƯƠNG HƯỚNG NHẰM HOÀN THIỆN CÔNG tác kế TOÁN CHI PHÍ sản XUẤT và TÍNH GIÁ THÀNH sả Nông Lâm Thủy sản 0
M Hoàn thiện kế toán chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm ở công ty cổ phần xây dựng số 5 - Tổn Luận văn Kinh tế 0
C Hoàn thiện hạch toán chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm tại Công ty cổ phần Trúc Thôn Luận văn Kinh tế 0
N Hoàn thiện tổ chức hạch toán chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm tại Công ty cổ phần VLXD Vi Luận văn Kinh tế 0
M Hoàn thiện công tác hạch toán chi phí và tính giá thành sản phẩm xây lắp tại Công ty Cổ phần Sông Đà Luận văn Kinh tế 0
R Hoàn thiện kế toán chi phí sản xuất và tính giá thành sản xuất sản phẩm tại công ty cổ phần Mặt Trời Luận văn Kinh tế 0
S Hoàn thiện kế toán tập hợp chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm xây lắp tại Công ty cổ phần V Luận văn Kinh tế 0
C Tổ chức công tác kế toán chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm may gia công ở Công ty May Đức Giang Luận văn Kinh tế 2
N Kế toán chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm tại công ty cổ phần tư vấn xây dựng Sông Hồng Luận văn Kinh tế 2

Các chủ đề có liên quan khác