roselove_456

có bác nào biết hình thức quyết toán thuế bất và bao lâu thì phải quyết toán thuế 1 lần. thường thì thuế hay hỏi gì nhất.mình mới vào làm cty này mà nghe nói sắp phải quyết toán thuế nên hỏi bác nào có kinh nghiệm chỉ mình với mà cty mình lại không co kế toán trưởng.

runo.procs_cc

- Công ty thành lập <1năm thì chưa cần có kế toán trưởng.- Phục vụ cho chuyện quyết toán thuế, bạn phải chuẩn bị đầy đủ và sắp xếp theo thứ tự sổ sách, hoá đơn, chứng từ có liên quan các năm quyết toán.

phuong_thai0505

Trích:
Nguyên văn bởi nguyenthuyen có bác nào biết hình thức quyết toán thuế bất và bao lâu thì phải quyết toán thuế 1 lần. thường thì thuế hay hỏi gì nhất.mình mới vào làm cty này mà nghe nói sắp phải quyết toán thuế nên hỏi bác nào có kinh nghiệm chỉ mình với mà cty mình lại không co kế toán trưởng.
Khi quyết toán thuế thì CQ thuế tổ chức thành một đoàn, mỗi người làm phần chuyện riêng. Bạn phải chuẩn bị đầy đủ các sổ sách kế toán, hóa đơn, chứng từ ... có liên quan đến. Họ sẽ chú trọng nhiều nhất vào các hóa đơn đầu ra, đầu vào, các chứng từ sổ sách liên quan đến chi phí.

Hjx, em cũng có ý kiến như bác nguyenthuyen. em mới đi làm thoai, cty cũng không có kế toán trưởng, sắp hết năm rùi bác nào biết quyết toán thuế chỉ em với. em xin chân thành cảm ơn.hi hi hi

nangtienca004

Trích:
Nguyên văn bởi nguyenthuyen có bác nào biết hình thức quyết toán thuế bất và bao lâu thì phải quyết toán thuế 1 lần. thường thì thuế hay hỏi gì nhất.mình mới vào làm cty này mà nghe nói sắp phải quyết toán thuế nên hỏi bác nào có kinh nghiệm chỉ mình với mà cty mình lại không co kế toán trưởng.
không quy định bao lâu thì qtoán, có cty thành lập dc hơn 1 năm vừa quyết toán, có cty thì 3, 4 năm chưa thấy gì hết.Nếu là cty SX thì họ hay xét về định mức nguyên vật liệu. Bảng lương có khớp vời HĐLĐ không, rồi chi phí khác nữa ( phụ cấp, chi trang phục, .....nói chung là tất cả các loại chi phí liên quan đến chuyện giảm thuế TNDN mà ktoán vừa làm.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
R Tìm hiểu luật và kế toán thuế giá trị gia tăng - Một số ý kiến đề xuất nhằm giải quyết các vấn đề có Luận văn Kinh tế 0
P Tìm hiểu kế toán thuế giá trị gia tăng và quyết toán thuế giá trị gia tăng tại công ty TNHH một thàn Luận văn Kinh tế 0
D Quyết toán thuế TNCN năm 2016 lỗi Kỳ tính thuế không được nhỏ hơn ngày bắt đầu hiệu lực của tờ khai Hỏi đáp Thuế & Kế toán 0
D Hướng dẫn quyết toán thuế TNCN 2014 Hỏi đáp Thuế & Kế toán 0
B giá trị quyết toán vốn đầu tư cuối cùng có bao gồm thuế GTGT đầu vào được khấu trừ hay không? Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
H Liên quan về quyết toán thuế cho công ty CP. Từ ngày ra QĐ15 đến nay thì các DN đều làm theo quyết đ Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
B Hạch toán khoản thuế TNDN phải nộp bổ sung sau khi cơ quan thuế quyết toán. Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
L Năm 2006 công ty chúng tôi vừa thực hiện quyết toán thuế 2003, 2004, 2005. Sau khi quyết toán, Chi c Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
S Công ty tôi mới được cơ quan thuế duyệt quyết toán thuế GTGT. Tôi muốn hỏi một số vấn đề sau: 1. Số Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
X Phương pháp điều chỉnh BCTC và quyết toán thuế của các năm trước trong trường hợp phát sinh sai sót Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1

Các chủ đề có liên quan khác