Mogue

Chia sẻ miễn phí cho các bạn tài liệu: Phân tích tài chính công ty Trí Tuệ Nhân Tạo
1
LỜI MỞ ĐẦU
Trong   thời kì hội nhập kinh tế đang diễn ra mạnh mẽ trên toàn cầu, sự 
cạnh  tranh  giữa  các  doanh  nghiệp  càng  trở  nên  gay  go  hơn,  đặc  biệt  là  những doanh nghiệp trong cùng lĩnh vực kinh doanh. Quản trị doanh nghiệp ngày càng trở nên quan trọng hơn bao giờ hết, trong đó quản trị tài chính là một bộ phận vô cùng quan trọng. Hoạt động sản xuất kinh doanh tác động trực tiếp đến tình hình tài   chính của doanh nghiệp và tình hình tài chính cũng tác động trở lại đối với hoạt động sản xuất kinh doanh. Tình hình tài chính của doanh nghiệp có thể thúc đẩy hoặc kìm hãm sự phát triển của hoạt động kinh doanh. Vì vậy các nhà quản trị cần thường xuyên tổ chức công tác phân tích tài chính cho doanh nghiệp của mình. Phân tích tình hình tài chính không những cho ta biết thực trạng tài chính hiện tại của doanh nghiệp mà còn cho biết những nguyên nhân dẫn đến nhược điểm của quản lý tài chính, từ đó nhà quản trị có thể tìm ra các giải pháp khắc phục  nhằm  cải  thiện  tình  hình  tài  chính  cũng  như  hoạt  động  kinh  doanh  của doanh nghiệp trong giai đoạn tiếp theo.
Thực hiện kế hoạch thực tập của khoa Ngân Hàng- Tài Chính trường Đại 
học  Kinh  Tế  Quốc  Dân,  em  đã  thực  tập  tại  công  ty  Trí  Tuệ  Nhân  Tạo  trong khoảng thời gian hơn ba tháng. Trong thời gian thực tập, em đã cố gắng tìm hiểu thực tiễn hoạt động sản xuất kinh doanh cũng như nghiên cứu tình hình tài chính của công ty. Vì vậy em chọn đề tài : Phân tích tài chính công ty Trí Tuệ Nhân Tạo làm chuyên đề thực tập.Chuyên đề của em được chia làm ba phần:
CHƯƠNG  I  :  CƠ  SỞ  LÝ  LUẬN  VỀ  TÀI  CHÍNH  VÀ  PHÂN  TÍCH TÀI CHÍNH DOANH NGHIỆP
CHƯƠNG  II.  PHÂN  TÍCH  TÌNH  HÌNH  TÀI  CHÍNH  CỦA  CÔNG TY TRÍ TUỆ NHÂN TẠO
CHƯƠNG  III.  MỘT  SỐ  KIẾN  NGHỊ  VÀ  BIỆN  PHÁP  CẢI  THIỆN TÌNH HÌNH TÀI CHÍNH Ở CÔNG TY TRÍ TUỆ NHÂN TẠO
 Em xin chân thành cảm ơn cô Nguyễn Thị Bất cùng toàn thể các anh 
chị làm việc tại phòng kế toán công ty AI đã giúp đỡ em trong quá trình hoàn thành chuyên đề này.

Dành riêng cho anh em Ketnooi, bác nào cần download miễn phí bản đầy đủ thì trả lời topic này, Nhóm Mods sẽ gửi tài liệu cho bạn qua hòm tin nhắn nhé.
- Bạn nào có tài liệu gì hay thì up lên đây chia sẻ cùng anh em.
- Ai cần tài liệu gì mà không tìm thấy ở forum, thì đăng yêu cầu down tại đây nhé:
Nhận download tài liệu miễn phí

Các chủ đề có liên quan khác