smjle_sad73

Chia sẻ miễn phí cho các bạn tài liệu: Vai trò, tác dụng của mô hình chăm sóc giáo dục Trẻ em mồ côi ở Làng SOS Vinh- Nghệ An trong những năm gần đây
2
MỞ ĐẦU
1.Tính cấp thiết của đề tài.
Chúng ta đang sống trong thế kỷ XXI cùng với sự phát triển năng động, 
thần tốc, vũ bão của nền kinh tế tri thức và xã hội thông tin. Nhân loại đang 
được hưởng những thành tựu diệu kỳ từ các lĩnh vực khoa học như công nghệ 
thông tin, khoa học kỹ thuật, công nghệ sinh học…nhưng những thành tựu đó 
không phải ai cũng được hưởng như nhau?
Ngày nay đất nước chúng ta đã bước qua thời kỳ chiến tranh kéo dài triền 
miên, giờ đây đang ra sức xây dựng công nghiệp hóa hiện đại hóa, hội nhập 
nền kinh tế thế giới, sánh vai cùng các cường quốc năm châu, dưới sự lãnh 
đạo sáng suốt của Đảng cộng sản Việt Nam, đất nước ta đã đạt được những 
thành tựu quan trọng trên tất cả các lĩnh vực từ kinh tế, xã hội, chính trị đến 
văn hóa. Đã tạo ra những biến đổi sâu sắc trên phạm vi toàn xã hội cũng như 
mỗi một gia đình­ gián tiếp tác động đến trẻ em; gia đình và xã hội đang ngày 
càng  nhận  thức  rõ  trẻ  em  là  tương  lai,  là  người  chủ  của  đất  nước,  “  trẻ  em 
hôm  nay  thế  giới  ngày  mai”.  Vì  vậy  cần  phải  chú  trọng  đầu  tư  cho  thế  hệ 
trẻ,bên cạnh đó vẫn còn tồn tại  không ít một bộ phận không nhỏ trẻ em đang 
rất cần sự quan tâm giúp đỡ từ nhiều phía, đó là những em mồ côi, những em 
bé em lang thang trên hè phố, những em khuyết tật, những em phải lao động 
kiếm  sống  cực  nhọc  khi  tuổi  đời  còn  nhỏ,  với  biết  bao  cạm  bẫy  của  môi 
trường đầy mạo hiểm để kiếm bát cơm manh áo qua từng ngày, nào là những 
đứa trẻ bị tổn thương tâm lý sâu sắc do hậu quả của gia đình ly hôn…Các em 
là  những  mảnh  đời  không  may  mắn  trong  cuộc  sống,  các  em  đang  rất  cần 
những vòng tay nhân ái, những đôi tay dang rộng đưa các em vào lòng.
Trong bức tranh toàn cảnh về công tác chăm sóc trẻ em nói chung và trẻ 
em mồ côi nói riêng, Việt Nam đã có những thành tựu hết sức to lớn, đó là: 

Dành riêng cho anh em Ketnooi, bác nào cần download miễn phí bản đầy đủ thì trả lời topic này, Nhóm Mods sẽ gửi tài liệu cho bạn qua hòm tin nhắn nhé.
- Bạn nào có tài liệu gì hay thì up lên đây chia sẻ cùng anh em.
- Ai cần tài liệu gì mà không tìm thấy ở forum, thì đăng yêu cầu down tại đây nhé:
Nhận download tài liệu miễn phí

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Vai trò của nhân viên công tác xã hội trong chăm sóc người cao tuổi Văn hóa, Xã hội 0
D Vai trò của hội LHPN trong công tác vận động phụ nữ trên địa bàn Phường 7 - Thành Phố Trà Vinh - Tỉn Văn hóa, Xã hội 0
D Vai trò của nhân viên công tác xã hội trong việc thực hiện chính sách hỗ trợ tạo dựng việc làm cho n Văn hóa, Xã hội 0
N Kế toán tài sản cố định và vai trò của công tác kế toán tài sản cố định nhằm tăng cường quản lý tài sản cố định Luận văn Kinh tế 2
G Vị trí, vai trò của công tác quản lý giá thành và ý nghĩa của việc hạ thấp giá thành sản phẩm Luận văn Kinh tế 0
B Các giải pháp nhằm nâng cao vai trò của nữ cán bộ trong công tác giảng dạy và nghiên cứu khoa học tạ Luận văn Sư phạm 0
L Vai trò và trách nhiệm của người đứng đầu công tác quản lý nhà nước tại Sở Công thương Bắc Giang Luận văn Kinh tế 0
M Vai trò của Nhật Bản trong hợp tác kinh tế tiểu vùng Mê Công mở rộng Luận văn Kinh tế 0
T Vai trò của văn học dân gian trong sáng tác của một số nhà văn hiện đại Văn hóa, Xã hội 0
D Vai trò của nữ cán bộ trong công tác giảng dạy và nghiên cứu khoa học tại Đại học Quốc gia Hà Nội Văn hóa, Xã hội 0

Các chủ đề có liên quan khác