Constantinos

Chia sẻ miễn phí cho các bạn tài liệu: Hoàn thiện kế toán tập hợp chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm tại Công ty TNHH Xây dựng Lan Anh
2
các doanh nghiệp xây lắp   phải đưa ra dự thầu thấp. Do đó, để đảm bảo được hiệu quả  sản  xuất  kinh  doanh  có  lãi  mà  vẫn  đẩm  bảo  chất  lượng  công  trình  thì  doanh nghiệp xây lắp phải quản lý tốt chi  phí sản xuất đã bỏ ra, tính đúng, tính đủ chi phí vào giá thành sản phẩm, Để làm được điều đó có nhiều biện pháp, nhiều công cụ khác nhau nhưng một công cụ hiệu quả nhất không thể thiếu được đó là công tác hạch toán kế toán, trong đó kế toán tập hợp chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm là khâu trọng tâm của công tác kế toán trong lĩnh vực Xây dựng cơ bản. Việc hạch  toán  chi  phí  sản  xuất  chính  xác,  tính  đúng,  tính  đủ  chi  phí  sản  xuất  vào  giá thành  là  căn  cứ  để  doanh  nghiệp  xác  định  kết  quả  kinh  doanh,  từ  đó  giúp  doanh nghiệp đề ra các biện pháp tiết kiệm chi phí, hạ giá thành sản phẩm.
Xuất phát từ vai trò quan trọng của công tác kế toán tập hợp chi phí sản xuất 
và tính giá thành sản phẩm trong các doanh nghiệp Xây dựng cơ bản , đồng thời để góp phần hoàn thiện công tác kế toán tập hợp chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm, qua thời gian học tập tại trường và thực tập tại Công ty TNHH Xây dựng Lan Anh, em chọn đề tài: “Hoàn thiện kế toán tập hợp chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm tại Công ty TNHH Xây dựng Lan Anh”.
Kết cấu của Chuyên đề được chia thành 3 chương :
Chương I :- Tổng quan về Công ty TNHH Xây dựng Lan AnhChương II:- Thực trạng công tác kế toán tập hợp chi phí sản xuất và tính giá thành sản 
phẩm xây lắp tại Công ty TNHH Xây dựng Lan Anh
Chương III:- Một số giải pháp nhằm hoàn thiện công tác kế toán tập hợp chi phí sản xuất 
và tính giá thành sản phẩm xây lắp tại  Công ty TNHH Xây dựng Lan Anh
Trong quá trình thực tập tại công ty, em đã nhận được sự giúp đỡ tận tình của 
Cô giáo Cao Mai Quỳnh cùng các anh chị trong phòng kế toán của Công ty, xong do trình độ của em còn hạn chế, nên báo cáo của em không tránh khỏi sai sót . Em mong được sự giúp đỡ của cô giáo và các anh chị trong phòng kế toán Công ty TNHH Xây dựng Lan Anh, để em có thể làm tốt công việc của mình trong tương lai.
Em xin trân trọng cảm ơn!

Dành riêng cho anh em Ketnooi, bác nào cần download miễn phí bản đầy đủ thì trả lời topic này, Nhóm Mods sẽ gửi tài liệu cho bạn qua hòm tin nhắn nhé.
- Bạn nào có tài liệu gì hay thì up lên đây chia sẻ cùng anh em.
- Ai cần tài liệu gì mà không tìm thấy ở forum, thì đăng yêu cầu down tại đây nhé:
Nhận download tài liệu miễn phí

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác