Chia sẻ miễn phí cho các bạn tài liệu: GIẢI QUYẾT TRANH CHẤP Ở NƯỚC TA HIỆN NAY – THỰC TRẠNG VÀ GIẢI PHÁP
Giải quyết tranh chấp kinh tế ở nước ta hiện nay - thực trạng và giải pháp 

- 2 - 

LỜI CẢM ƠN

Em xin bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đến thầy giáo - Tiến sỹ Bùi Ngọc Sơn – người đã trực tiếp hướng dẫn và tận tình giúp đỡ em – cùng các thầy cô giáotrường Đại học ngoại thương, các cán bộ Toà án nhân dân tối cao, gia đình,bạn bè và đồng nghiệp – những người đã tạo điều kiện cho em hoàn thành bản khoá luận này.   
Sinh viên 
    Bùi Trọng Tuấn 

LỜI NÓI ĐẦU 
Các hoạt động kinh tế luôn có vị trí vai trò đặc biệt quan trọng, nó quyết định sự tồ
tại cũng như phát triển của xã hội. Để thực hiện chức năng kinh tế, ngày nay Nhà nước nà
cũng ban hành Hệ thống các qui phạm pháp luật để điều chỉnh các quan hệ kinh tế. 
Trong hoạt động kinh doanh thường khó tránh khỏi các tranh chấp do  nhiều nguyê
nhân khác nhau, do vậy, giải quyết các tranh chấp kinh tế cũng là yêu cầu tất yếu. Để bảo v
các quyền, lợi ích hợp pháp của các bên, đảm bảo các quan hệ kinh doanh được ổn định
lành mạnh và phát triển, Nhà nước thông qua các cơ quan chức năng hay các tổ chức đượ
pháp luật thừa nhận để giải quyết tranh chấp. 
Giải quyết tranh chấp kinh tế không phải là vấn đề mới mẻ đối với khoa học pháp lý
Bởi vì, ngày nay các quan hệ kinh tế càng trở nên phong phú và đa dạng thì pháp luật v

Dành riêng cho anh em Ketnooi, bác nào cần download miễn phí bản đầy đủ thì trả lời topic này, Nhóm Mods sẽ gửi tài liệu cho bạn qua hòm tin nhắn nhé.
- Bạn nào có tài liệu gì hay thì up lên đây chia sẻ cùng anh em.
- Ai cần tài liệu gì mà không tìm thấy ở forum, thì đăng yêu cầu down tại đây nhé:
Nhận download tài liệu miễn phí

Các chủ đề có liên quan khác