pucca_pucca41

Link tải luận văn miễn phí cho ae Kết nối
Đề tài: Công tác xã hội với trẻ bị nhiễm chất độc màu da cam tại làng trẻ Hữu Nghị - Hà Nội

A.LÝ LUẬN CHUNG

I. Lý do chọn đề tài
“Chất độc màu da cam” – cụm từ mang tính hoá học đơn thuần này đã và đang gây đau khổ cho biết bao thế hệ người Việt Nam. Mặc dù cuộc chiến tranh tàn khốc mà Mỹ đã ggây ra ở Việt Nam đã chấm dứt cách đây hơn 30 năm nhưng nỗi đau dai dẳng mà chất diệt cỏ đựng trong những thùng chứa được đánh dấu bằng những băng sơn màu da cam gây nên vẫn từng ngày từng giờ huỷ hoại cuộc sống của nhiều người Việt Nam. Trong những con người đó có cả những thế hệ con, cháu của những người đã từng tham gia chiến đấu bảo vệ đất nước. Những mảnh đất, nguồn nước bị nhiễm chất độc điôxin vẫn từng ngày từng giờ ảnh hưởng tới sức khoẻ vsf môi truờng sống của nhân dân, đồng bào ta.
Hậu quả của hơn 80 triệu lit hoá học (khoảng ½ là chất da cam ) chứa gần 400 kg điôxin – một chất cực kỳ nguy hiểm mà Mỹ đã dải xuống Việt Nam từ Qủang Bình tới mũi Cà Mau làm cho hơn 30 triệu ngươig Việt Nam “họ sống đó, nhưng cuộc sống của họ ví như đị ngục trần gian “ (theo thông tấn xã Việt Nam /Vì vỗi đau da cam ). Trong khi đó những người lính Mỹ đã từng tam gia chiến tranh ở Việt Nam đã đuợc hưởng các chế độ hết sức ưu đãi do ảnh hưởng bởi chất độc điôxin. Vậy mà những nạn nhân chất độc màu da cam vẫn đang từng ngày từng giờ sống trong nỗi đau đớn về thể xác, thiếu thốn về tinh thần lại không đuợc hưởng những gì mà bao người Mỹ khác được hưởng. Mặc dù Đảng và Nhà nước, các tổ chức lien quan ở Việt Nam hết sức quan tâm nhưng đời sống của người bị nhiễm chất độc màu da cam vẫn gặp rất nhiều khó khăn.
Trẻ em là mầm xanh của đất nước, là thế hệ tương lai của cả một dân tộc. Nhưng ở nước ta rất nhiều mầm xanh đã và đang thiéu những cơ hội phát triển. Trong đó có đối tượng trẻ bị nhiễm chất độc màu da cam. Đây là nhóm đỗi tượng được nhà nước và nhân dân ta đặc biệt quan tâm bởi lẽ hơn ai hết các em đa phải gánh chịu nhiều tổn thương về cả vật chất lẫn tinh thần. Chúng tui hi vọng trong bài công tác xã hội lần này chúng tui sẽ có cơ hội hiểu hơn về tâm lý cũng như tình cảm của các em để ít nhiều có những đống góp trong việc giúp các em khơi dậy tiềm năng của mình
II. Ý nghĩa của bài báo cáo
Chúng tui đã vận dụng những tri thức, tài liệu, lý thuyết công tác xã hội vào trong thực tiễn bài nghiên cứu của mình
- Qua bài nghiên cứu chúng tui cũng đã làm rõ hơn các khái niệm về trẻ em bị nhiễm chất độc da cam đioxin, trung tâm bảo trợ, phương pháp công tác xã hội nhóm .
-Hệ thống lại một cách toàn diện bức tranh về trẻ em nhiễm chất độc da cam thông qua đó chúng ta có thể nhìn thấy được cuộc đời, số phận của những mảnh đời bất hạnh đó như thế nào
II. Mục tiêu, đối tượng, khách thể, phạm vi báo cáo
1. Xác định mục tiêu báo cáo
Vận dụng một số hình thức giúp đỡ, phương pháp tiếp cận thân chủ và nhận biết cách thức nào là phù hợp cho nhóm thân chủ của mình
Xây dựng một số kỹ ăng chuyên môn nghiệp vụ về công tác xã hội để giải quyết vấn đề của thân chủ lien quan đến vị trí, địa vị, quyền lợi của thân chủ.
Giúp nhóm đối tượng nhận thức được khả năng của chính mình nhằm tiến tới phát huy tiềm năng đó, phục hồi các chức năng xã hội bị suy giảm
Mang lại cho nhóm đối tượng niềm tin, sự hỗ trợ về mặt vật chất lẫn tinh thần để nhóm đối tượng có cuộc sống tốt đẹp hơn.
Tìm hiểu thông tin đầy đủ chính xác về tinh hình trẻ em bị nhiễm chất độc màu da cam tại làng trẻ Hữu Nghị như về số lượng, tuổi, giới tính, quê quán.
2. Đối tượng ,khách thể, phạm vi báo cáo
Đối tượng báo cáo: Công tác xã hội hỗ trợ trẻ em bị nhiễm chất độc màu da cam
Khách thể: trẻ em bị nhiễm chất độc màu da tại làng trẻ Hữu Nghị
Phạm vi nghiên cứu: trẻ em trong làng Hữu Nghị. Trong độ tuổi 6 -15 tuổi
III. Các khái niệm liên quan
Phương pháp công tác xã hội nhóm là sự vận dụng kĩ năng mang tính chuyên nghiệp để can thiệp, hỗ trợ những nhóm xã hội yếu thế nhằm thay đổi nhận thức, hành vi, tăng cường năng lực giải quyết các vấn đề xã hội của các thành viên trong nhóm
_ Chất độc da cam là chất ở dạng lỏng có chứa đioxin, sánh như dầu, màu da cam, không tan trong nước, dễ xâm nhập qua lá và làm rối loạn hệ điều tiết sinh trưởng của cây, nguy hiểm đối với người. (Theo từ điển Tiếng Việt)
Trẻ bị nhiễm chất độc màu da cam là những trẻ dưới 16 tuổi bị ảnh hưởng bởi chất độc đioxin từ những thế hệ trước đã từng tham gia chiến tranh và bị nhiễm chất độc màu da cam, các em phải chịu nhiều di chứng về mặt vật chất hay trí tuệ và đựơc hưởng một số trợ cấp của nhà nước cho trẻ bị nhiễm chất độc màu da cam

Link Download bản DOC
Do Drive thay đổi chính sách, nên một số link cũ yêu cầu duyệt download. các bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn.
Password giải nén nếu cần: ket-noi.com | Bấm trực tiếp vào Link để tải:

poi01poi01

Re: [Free] Công tác xã hội với trẻ bị nhiễm chất độc màu da cam tại làng trẻ Hữu Nghị - Hà Nội

ad cho mình xin link tải tài liệu này với ạ

poi01poi01

Re: [Free] Công tác xã hội với trẻ bị nhiễm chất độc màu da cam tại làng trẻ Hữu Nghị - Hà Nội

mình đang cần gấp tài liệu như thế này hy vọng ad có thể nhìn thấy post này nhanh hic. please ad :((

poi01poi01

hic ad ơi ad có ol không ạ :((

poi01poi01

Ad cho em xin link tải với :((

poi01poi01

Thank ad rất nhiều ạ <3

poi11poi1

ad ơi ad có thể up bản full của tài liệu này lên đây không ạ vì bản này chưa đầy đủ bạn ơi link mình để đây bạn giúp mình tải bản full 199 trang lên được không?

poi11poi1

ad ơi ad đâu rồi ạ :((

daigai

Well-Known Member

Trích dẫn từ poi11poi1:
ad ơi ad có thể up bản full của tài liệu này lên đây không ạ vì bản này chưa đầy đủ bạn ơi link mình để đây bạn giúp mình tải bản full 199 trang lên được không?

2 bài này hoàn toàn khác nhau. Chưa đầy đủ , tui chịu bạn
CÔNG TÁC XÃ HỘI NHÓM ĐỐI VỚI TRẺ EM BỊ NHIỄM CHẤT ĐỘC DA CAM TẠI LÀNG HỮU NGHỊ VIỆT NAM

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
T nhờ ad tải giúp em tài liệu "công tác xã hội nhóm đối với trẻ em mồ côi từ thực tiễn làng trẻ em BIRLA Hà Nội" với ạ. Văn hóa, Xã hội 1
D Hoạt động bồi dưỡng kỹ năng công tác xã hội cho cán bộ Đoàn tại Hà Nội hiện nay Văn hóa, Xã hội 0
D Hoàn thiện công tác lập kế hoạch phát triển kinh tế xã hội hàng năm tại huyện hòa an, tỉnh cao bằng Văn hóa, Xã hội 0
D Hoàn thiện tổ chức công tác kế toán tại Bảo hiểm xã hội huyện Vĩnh Thạnh, tỉnh Bình Định Luận văn Kinh tế 0
D Mô hình công tác xã hội trong bệnh viện từ thực tiễn tại bệnh viên nhi trung ương và bệnh viện nội tiết trung ương Y dược 0
D Công tác xã hội với người khuyết tật vận dụng quản lý ca Văn hóa, Xã hội 0
D Quản lý nhà nước về công tác bảo trợ xã hội tại huyện kon PLông tỉnh kon tum Văn hóa, Xã hội 0
D thực trạng và giải pháp nâng cao chất lượng công tác soạn thảo và ban hành văn bản tại Trường mầm non xã Kim Sơn – Huyện Lục Ngạn Luận văn Sư phạm 0
D công tác xã hội nhóm với người tâm thần từ thực tiễn trung tâm nuôi dương phục hồi chức năng người tâm thần tỉnh vĩnh phúc Y dược 0
T công tác xã hội với sức khỏe tâm thần Văn hóa, Xã hội 1

Các chủ đề có liên quan khác