Chia sẻ miễn phí cho các bạn tài liệu: Tình trạng thất nghiệp ở Việt Nam và một số giải pháp để giảm mức thất nghiệp
2
Phần I: Lời mở đầu
Với những thành tựu về kinh tế đạt được trong những năm gần đây, Việt 
Nam ngày càng nâng cao được vị thế của mình trên thị trường quốc tế.  Chính 
vì điều đó nên mục tiêu chính của Việt Nam trong những năm tiếp theo vẫn là 
tăng cường phát triển kinh tế theo hướng phát triển ổn định bền vững. Để làm 
được  điều  này,  Việt  Nam  đã  phải  dựa  phải  rất  nhiều  yếu  tố  nội  tại,  trong  đó 
không thể không kể tới yếu tố lực lượng lao động.  Không phải chỉ ở thời điểm 
hiện tại yếu tố lao động mới thể hiện vai trò quan trọng của mình mà ở bất cứ 
thời điểm nào, bất cứ quốc gia nào, yếu tố con người cũng là yếu tố quyết định. 
Nhận thức được điều này, nhóm chúng em  quyết định chọn đề tài: Tình trạng 
thất nghiệp ở Việt Nam và một số giải pháp làm giảm mức thất nghiệp. Với thời 
gian chuẩn bị không nhiều nhưng chúng em đã nỗ lực cùng nhau nghiên cứu 
và tìm hiểu đồng thời đưa ra một số những nhận định chủ quan của mình về 
vấn đề này qua quá trình làm việc cùng nhau.
Bài tiểu luận của chúng em  chắc chắn còn rất nhiều thiếu sót, chúng em 
mong cô giáo xem xét và bổ sung để bài tiểu luận của chúng em được hoàn 
chỉnh hơn. Xin chân thành cảm ơn cô.
Với những thành tựu về kinh tế đạt được trong những năm gần đây, Việt Nam ngày càng nâng cao được vị thế của mình trên thị trường quốc tế. Chính vì điều đó nên
Dành riêng cho anh em Ketnooi, bác nào cần download miễn phí bản đầy đủ thì trả lời topic này, Nhóm Mods sẽ gửi tài liệu cho bạn qua hòm tin nhắn nhé.
- Bạn nào có tài liệu gì hay thì up lên đây chia sẻ cùng anh em.
- Ai cần tài liệu gì mà không tìm thấy ở forum, thì đăng yêu cầu down tại đây nhé:
Nhận download tài liệu miễn phí

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
P Chính sách và biện pháp khắc phục tình trạng thất nghiệp: Luận văn Kinh tế 0
G TÌNH TRẠNG THẤT NGHIỆP Ở VIỆT NAM Tài liệu chưa phân loại 0
D Tình hình xuất khẩu nội thất của Công ty TNHH Thương mại & Dịch vụ HQS. Thực trạng và giải pháp Tài liệu chưa phân loại 0
F Nghiên cứu tình trạng mất đồng bộ trong thất trái bằng siêu âm - Doppler mô cơ tim ở bệnh nhân tăng Tài liệu chưa phân loại 0
N Nghiên cứu tình trạng mất đồng bộ trong thất trái ở bệnh nhân tăng huyết áp có chức năng tâm thu thấ Tài liệu chưa phân loại 0
L Thất nghiệp: Cử nhân hoang mang -làm sao để thoát khỏi tình trạng này? Việc làm 3
D Tình trạng thất thoát, lãng phí vốn ngân sách Nhà nước trong đầu tư xây dựng cơ bản và biện pháp phò Tài liệu chưa phân loại 2
D Nhận xét tình trạng nha chu và độ sát khít của phục hình cố định tại viện đào tạo RHM trường Y dược 0
T Nhờ tải TÌNH TRẠNG DINH DƯỠNG và THỰC TRẠNG NUÔI DƯỠNG NGƯỜI BỆNH tại KHOA hồi sức TÍCH cực Khởi đầu 1
D Nghiên cứu tình trạng dinh dưỡng và một số yếu tố liên quan ở người cao tuổi tại xã hương vinh thị xã hương trà tỉnh thừa thiên Huế năm 2015 Văn hóa, Xã hội 0

Các chủ đề có liên quan khác