boxgreenstar

Chia sẻ miễn phí cho các bạn tài liệu: Tiểu luận: quản lý chất thải trong thời kỳ hội nhập và pháp luật về quản lý
quy  hiện  hành  ấy,  ta  có  thể  đánh  giá  được  một  cách  toàn  diện  nhất  hoạt  động quản lý chất thải ở Việt Nam trong thời kỳ hội nhập kinh tế quốc tế.
Với mong muốn tìm hiểu và nâng cao hơn nữa vốn kiến thức thực tế cũng 
như kiến thức pháp lý về vấn đề quản lý chất thải trong thời kỳ hội nhập kinh tế và những tác động tích cực, hạn chế của hội nhập kinh tế đến việc bảo vệ môi trường mà cụ thể là hoạt động quản lý chất thải ở Việt Nam, em đã lựa chọn đề tài này. Thông qua đề tài, em mong muốn đóng góp một phần hiểu biết của mình vào công tác bảo vệ, phát triển môi trường trong thời kỳ đổi mới; cải thiện môi trường ngày càng xanh, sạch, đẹp; từ đó thúc đẩy nền kinh tế đất nước ngày một phát  triển,  nâng  cao  đời  sống  con  người  Việt  Nam  ngày  một  sung  túc,  khỏe mạnh...
Thực hiện đề tài này, em đã tìm hiểu một số nội dung cơ bản về quản lý 
chất thải trong thời kỳ hội nhập, cũng như nội dung pháp luật Việt Nam về vấn đề này, từ đó tìm ra những giải pháp phù hợp để hoàn thiện những quy định của  pháp  luật  về  quản  lý  chất  thải  ở  nước  ta.  Đề  tài  này  đã  vận  dụng  nhiều phương  pháp  khác  nhau  để  nghiên  cứu,  trong  đó  hai  phương  pháp  chính  là phương pháp tổng hợp và phương pháp phân tích. Em đã tổng hợp những văn bản pháp luật và những tài liệu, thông tin liên quan đến đề tài nghiên cứu, sau đó tiến  hành  phân  tích,  đánh  giá  vấn  đề  này,  cuối  cùng  là  rút  ra  được  một  số  kết luận và giải pháp chung về vấn đề quản lý chất thải bằng pháp luật trong thời kỳ hội nhập kinh tế ở Việt Nam.
Hội nhập kinh tế quốc tế là một đòi hỏi tất yếu, bức thiết của đất nước ta. Nhận rõ lợi thế và thách thức để chủ động hội nhập là điều hết sức cần thiết. Có vậy
Dành riêng cho anh em Ketnooi, bác nào cần download miễn phí bản đầy đủ thì trả lời topic này, Nhóm Mods sẽ gửi tài liệu cho bạn qua hòm tin nhắn nhé.
- Bạn nào có tài liệu gì hay thì up lên đây chia sẻ cùng anh em.
- Ai cần tài liệu gì mà không tìm thấy ở forum, thì đăng yêu cầu down tại đây nhé:
Nhận download tài liệu miễn phí

Các chủ đề có liên quan khác