blackhat_hook

Tình hình là em mới thi lớn học vào trường BK Hà Nội nhưng điểm hơi thấp nên chắc là trượt lớn học rồi. Em muốn theo học hệ cao đẳng nhưng bất biết chỉ tiêu như thế nào. Bác nào biết cho em hỏi, muốn học cao đẳng BK HN thì phải có điều kiện gì? Nhà trường tự xét điểm lớn học của em rồi chuyển xuống hay phải nộp NV2? Khoảng bao nhiêu điểm thì đủ? Thí sinh thi trường khác có được xét vào đây không?
Thank các bác!

Afham

Hệ cao đằng trường Bách Khoa không xét điểm của thí sinh trường khác vào mà chỉ xét điểm của những thí sinh vừa dự thi vào trường BK thoi.

Tuari

Năm nay ĐHBK không thi cao đẳng đâu.sẽ xét tuyển.trong trường ĐHBK có 2 loại cao đẳng đấy: 1 là cao đẳng của trường, 2 là cao đẳng của Khoa, Viện. Cao đẳng của trường sẽ lấy điểm của các thí sinh thi vào trường ĐHBK để xét tuyển. Còn CĐ của Khoa, Viện thì phải đến từng khoa, viện hỏi cụ thể.

Rafael

Theo kiến thức eo hẹp của em được biết thì có 3 cách để vào Cao Đẳng BKHN:
1. Thi Đại học rớt xuống cao đẳng.
2. Mua hồ sơ cao đẳng(có hồ sơ là vào được- ma chỉ có con em giảng viên trong trường).
3. Bắt đầu từ K52 sv nào bị cảnh cáo học tập mức 3 thì xuống cao đẳng.

Ezhno

Trích:

ngoc_gates2207

2. Mua hồ sơ cao đẳng(có hồ sơ là vào được- ma chỉ có con em giảng viên trong trường).

Công nhận bài của bạn rất hay đó (về văn phong ấy). Trình bày cũng rất rõ ràng, mạch lạc nữa.

Verel

Trích:

ngoc_gates2207

Công nhận bạn rành phết. Nhưng khoản 2 thì sai rùi.

Mua hồ sơ của BK cũng có 2 loại:

-Loại 1 chỉ dành cho con em giảng viên => không cần thi cung đỗ( rất max đó).

-Loại 2 thì nên phải thi (có thể nhờ ai đó bạn quen học trong trường. Loại này khoảng 15k. Tính cả lệ phí thi thì vào ~80k rì đấy)

Các chủ đề có liên quan khác