Chia sẻ, bình luận những vấn đề sinh viên quan tâm
By Dearbourne
#480593 Mình vừa trúng tuyển kì thi sơ tuyển của FPT ( Ngành Điện Tử-Viễn Thông). Tư duy Logic: 65 & Luận: 6đ .

Hnay mình lập Topic này tham khảo ý kiến tất cả người về ĐH FPT. Bản thân mình từ lớp 11 vừa tìm hiểu và rất mê FPT rồi (môi trường học tập, thời cơ chuyện làm..vv..) . Qua kết quả kì thi mình lại hơi hoang mang

+ Người ta điểm cao chót vót mà hình như kiếm người rớt cũng khó => Liệu chất lượng của FPT là thế nào???!.

+ Lượn 1 vòng Google thì không thíu những bài viết thuộc kiểu ném đá FPT => Vậy sự thật là thế nào ??!

Cần những ý kiến khách quan từ các FU-ers ( có giá trị tham khảo ). Chủ yếu về chất lượng đào tạo, không bàn về học phí.

Mình có IELTS 6.5 rồi thì khi vào FPT được miễn bao nhiêu khóa AV?

Vì mình còn đăng kí hồ sơ thi vào ĐH Quốc Tế-ĐHQGHCM nữa nên cần có sự lựa chọn giữa 2 trường. Tks All
By spy_vodoi
By quemoi_dn
#480616 kuembandiem IELTS 6.5 giỏi nhỉ 1 phần do may mắn bạn ạ, do trúng đề Writting học ở British Council
By iu_ox_nhiu_nhiu_ne
#480630 tất nhiên là chất lượng đầu vào của fpt thì không thể bằng các trường đh công lập. nhưng quan trọng không phải là đầu vào mà là bạn sẽ làm gì ở trường để đi đến đầu ra. mình cũng vừa hoàn thành thủ tục vào fpt rồi, chỉ còn chờ điểm sàn đh nữa thôi
By kumatri185
#480645 Nếu học điện tử viễn thông thì bạn được miễn học av hoàn toàn

Mà thi trắc nghiệm được 65d thì vào FU học hơi căng đó bạn
By datakenoru
#480655 vzinty Nếu học điện tử viễn thông thì bạn được miễn học av hoàn toàn

Mà thi trắc nghiệm được 65d thì vào FU học hơi căng đó bạn "căng" là sao bạn?. 120' mình nghĩ sức mình tới đó thoy, làm thì được nhưng tư duy không đua kịp thời (gian) gian, hehe
By saotoichiminhtoi
#480679 Chú mà gái thì anh chỉ dẫn tận tình cho, vì anh cũng học khóa 7 mà.

Đùa chú tí thôi, nhưng môi trường FPT tốt lắm chỉ mỗi tội hơi ít gái thôi
By tapthe_11A4
#480680 heheh, kúi kùng cũng có 1 FU-ers. Ngừi ta ném đá qá nên đệ hơi bị hoảng huynh ạ
By linhduong_lenvyan
#480693 Ngại gì chứ, hồi ấy cũng thi được có 65 văn 10 à

Nhưng mà tiếng Anh kém nên h vẫn còn phải học tiếng Anh chưa được học chuyên nghÀNH
By kimnguu58
#480694 vậy là năm đầu chỉ học tiếng Ânh sáng chiều luôn ấy hở? Tội gê bây . Mà năm sau nếu có thì đệ học ở FU-HCM. Từ nhà ra đó 15km
Kết nối đề xuất:
Thành ngữ tiếng Anh có chứa die