suzuki_vn

có được quy định tỷ lệ như thuế doanh nghề ko.Ngoài ra khi tui xâyphòng chốngcho thuê thì có phải đăng ký với cơ quan nào khác ngoài xin xấy phép xây dựng ko.(hiện tui đang xây 20phòng chốngcho thuê).Rất mong được chia sẽ.

Andrey

Bạn xây nhà, vừa xin giấy phép xây dựng rồi thì cứ xây thoải mái.

Còn sau này bạn cho thuêphòng chốnglại lài chuyện khác. Sau khi xây xong, bạn đến Quận, Huyện đăng ký kinh doanh cho thuê nhà trọ và nộp thuế môn bài theo quy định.

Nếu thu nhập của bạn vượt quá 5.000.000 đ/ tháng thì bạn còn phải nộp thêm khoản thuế thu nhập cá nhân theo quy định.

Chúc may mắn và thành công!

Anton

ban fai dang ki kinh doanh fong tro, nop thue mon bai moi nam , va thue fong tro moi thang, ngoai ra, con cac khoan tien dan fong, an ninh trat tu.... Sau khi xay xong, ban lien he voi phong thue o fuong de lam thu tuc dang ky kinh doanh, ho tu tinh thue cho ban dua tren thu nhap tu cac fong tro, tot nhat la ke thap mot chut, ban khong fai lo dau.......chi lo tien nop thue thoi :D

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
M Tôi muốn bác sĩ cho biết rõ hơn về phóng tinh sớm Tại sao có khi thì kìm giữ được, có khi không? Sức khỏe sinh sản 0
S Mới đây, tôi có đọc một bài báo viết về một phụ nữ đẻ non mà không biết mình có thai Điều đó có thể Sức khỏe sinh sản 0
N Tôi muốn đi kinh doanh theo mạng nhưng không biết bắt đầu từ đâu ?! Tôi nghĩ có thể làm được công vi Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 0
H Tôi bị ngứa ở bao quy đầu, mấy hôm nay tôi thấy bao quy đầu tự nhiên nhỏ lại? Không biết tôi có bị l Sức khỏe 3
P Da tôi hay bị nhờn vào mùa hè nhưng lại khô về mùa đông không biết da tôi thuộc loại nào, có ai bít Sức khỏe 0
M Bạn nào biết cách nấu lẩu đầu cá hồi thơm ngon mà không bị tanh chỉ giùm tôi với? Cảm ơn nhiều Ẩm thực 2
H Tôi muốn học tiếng anh giao tiếp mà hiện tại tôi có khoảng 3 triệu thôi không biết học trung tâm nào Sinh viên chia sẻ 0
N Có ai biết cách tải game cướp đường phố không chỉ giúp tôi với? Hỏi đáp Tin học 1
Q Tôi có một mụn đỏ ở trong miệng, dưới môi mãi không khỏi. Ai biết chỉ dùm cách chữa. Cám ơn! Sức khỏe 0
V Tôi muốn sử dụng bao cao su để tránh thai nhưng tôi không biết mua ở đâu. Xin hãy gợi ý cho tôi một Sức khỏe 0

Các chủ đề có liên quan khác