tranhang3789

Trời vừa sang thu rồi đó cậu à, giờ này cậu đang làm chuyện đúng không ? Tớ cũng thế, khá bận nhưng thấy mệt và tớ lại ghé nơi đây, tìm cậu :) tìm cả những người thân quen khác nữa, tìm về kỉ niệm, tìm về ngày xưa - cái thời (gian) đã qua, vừa xa và có lẽ không có lại được nữa. Mình tớ âm thầm, ghé từng chốn, đọc và nhìn, khóe mắt tớ cay xè, nhưng tớ không cho phép những giọt nước mắt rơi xuống vì tớ vừa tự nhủ mình sẽ không khóc nữa :) vậy thôi !

Tớ nhớ cậu - 1 cô gái có nhiều điểm tương tự tớ, vừa nhiều lần tớ nghe từ 1 cô em : " Giống.......thế đúng là thân nhau có khác ......." Tớ mỉm cười về sự tương tự nhau của hai đứa :) Người ta vẫn bảo hai người có tính cách tương tự nhau thì làm bạn và trái ngược nhau thì sẽ yêu nhau để bù đắp mà.

Cậu nhớ tụi mình quen nhau như thế nào ko???? là qua những vần thơ con cóc cậu nhỉ ? những ngày ấy cứ rảnh là lại đối đáp, lại ngẩn ngơ thơ thẩn. Tụi mình, với sự đanh đá, tự tin y chang nhau, suốt ngày tranh giành xem ai hơn ai kém. Chả bao giờ kết thúc đúng không ? Và rồi mình vừa thân quen hơn, sẻ chia với nhau những niềm vui nỗi buồn, mà chủ yếu là tớ quăng sang cậu cả 1 đống chuyện buồn. Được cậu lắng nghe, san sẻ tớ vừa vơi đi phần nào.

Từ lần đầu gặp mặt cho tới những lần tiếp theo, rồi cả những bức ảnh chụp chung tớ đều nhớ, đều nâng niu. Và dù tớ đi chốn nào, làm cái gì khi nhắc đến những người bạn yêu quý tớ vẫn nhắc cậu, có hình cậu ở cạnh cho dù bây giờ tình bạn mình vừa không còn nữa. Chỉ là mình tớ hồi tưởng lại, lặng yên, âm thầm dõi theo cậu.

Hình như tại tớ nên tình bạn ấy mới tan vỡ phải không cậu???? Ừ, có lẽ tớ sai rồi tại sao không hỏi rõ cậu, mà cứ tự vơ cái sai về mình để rồi lặng yên mà lánh xa cậu. Cậu cũng không nói gì nhiều chỉ hỏi tớ duy nhất câu tại sao làm thế. và tớ đáp lại bằng sự lặng im, thế là hết cho 1 tình bạn. Mình quá tương tự nhau, tương tự cả cái tính xấu đấy cậu nhỉ? Giá mà 1 trong hai không tự nghĩ thiệt, hãy mở lòng hỏi và nói, giải thích, trình bày thì có lẽ vừa chẳng mất đi tình bạn ấy rồi.............Có khi nào cậu nghĩ và nhớ lại ko? có khi nào thấy tiếc cho 1 tình bạn vừa vỡ tan vì điều không đáng ??? Tớ thấy tiếc cậu ạ. Bữa ấy tớ bít tất cả người vừa nghĩ sai cho cậu vì thấy tớ làm thế, cậu vừa bị tổ thương đúng không ? Xin lỗi cậu nhiều nhé, tớ không hề nghĩ được tất cả người lại suy diễn theo chiều hướng ấy :( Bởi vậy mà tớ vừa chủ động cmt với cậu chỉ là cái icon :) và những dấu chấm lửng, nhưng cậu có bít tớ vừa nghĩ thật nhiều trc khi cmt không ? có lẽ cậu nhận được cũng ngồi nghĩ nhìu và cuối cùng cậu chọn cách im lặng . Tớ tôn trọng cậu và như thế........ta mãi mất đi 1 tình bạn, phải không ?

Chỉ cần tớ online là tớ qua thăm cậu đấy, bít được cậu vui tớ cũng vui, cậu buồn tớ cũng buồn theo, nhưng chỉ trong yên lặng thôi. Sắp tới cậu sẽ có thay đổi trong cuộc sống, tớ chúc cho lựa chọn đó là đúng và nó sẽ mang lại hạnh phúc cho cậu vì cậu xứng đáng nhận được hạnh phúc mà .

NGhe bài hát này tớ nhớ cậu rất nhiều, và cảm nhận như cậu ở bên động viên tớ vậy đó :) hãy yên tâm về tớ nhé. Tớ ổn mà, cũng quen với chuyện vậy rồi,, giờ có thêm 1 chút có lẽ cũng không sao, cuộc sống mà nên phải chấp nhận thôi vì dù gì dòng đời vẫn trôi sẽ chẳng có chuyện dừng lại vì 1 cá nhân nào đó , phải không ? Mạnh mẽ là điều tớ cần làm và tớ vừa đang làm rồi.

Hôm đọc được dòng stt của cậu rằng cậu sẽ buông, không còn dõi theo tớ, không còn buồn khi tớ buồn nữa tim tớ rất đau đấy cậu à, nhưng tớ vẫn luôn cảm giác cậu dõi theo bước chân tớ, tương tự như tớ ấy. tớ không nói gì sau hôm ấy, mà chỉ lặng yên dõi theo, không blog nào của cậu tớ không đọc. không dòng trạng thái nào của cậu tớ không biết. Tớ thăm cậu tất cả chốn :) và tớ chọn nơi này để viết vì tớ biết nick cậu mãi không sáng ở nơi này. Tớ vẫn hay lang thang những góc, những chốn mà người tớ quan tâm ít ghé, chỉ là nhìn cái nick, chỉ là nhìn thế thôi cũng đủ làm tớ cảm giác mình được bên cạnh người đó.

Hãy luôn là cậu - mạnh mẽ - đáng yêu và hạnh phúc đấy nhé

Tớ ...........>"<

o0omyluvo0o

Ngay bây giờ tớ buồn và muốn sẻ chia với cậu. Nhưng tớ sẽ k tìm cậu, tớ không cho phép mình làm thế. Nơi này tớ sẽ viết ra những gì muốn nói với cậu, ừ vậy đi cho nhẹ lòng cậu nhỉ?

Ở trên tớ nói cậu không cần lo cho tớ rồi nhỉ? ừ tớ chịu đựng được, tớ làm được, mà cũng phải làm được thôi. Chỉ là tớ không hiểu tại sao tớ lại phải chịu đựng như thế. tớ chịu rồi mà sao lại cứ gây thêm những rắc rối, không lẽ nhìn thấy tớ bình yên mà sống, làm chuyện bình thường họ không chịu nổi sao ??? Từ tối qua tớ biết chuyện, bức xúc có đó nhưng hình như thấy quen rồi và cũng đoán được sẽ thế. Tớ đang không biết làm chỉ cả cậu à. Rối, nên sao đây???

Mà dạo này tớ thấy mình cũng khác hơn nhiều thì phải, dễ tổn thương lắm, đôi khi chỉ là câu hỏi thăm của bạn bè hay ai đó coi cuộc sống sao, tốt chứ cũng làm tớ bực bội chỉ đơn giản tớ không biết nói sao hết, nó vẫn vậy rối tung, chẳng có chi tiến triển , tớ nói gì đây ????? Vậy nên thôi cứ im ỉm, cứ off chả gặp ai cho xong chuyện. vậy đó.

Tớ thấy cô đơn trong chính căn nhà mình cậu à, mệt mỏi vô cùng, rồi thêm công chuyện nữa, chuyện này chuyện kia.......... Có cô bạn vừa nói với tớ, hãy giơ tay ra đi chắc chắn có người nắm lấy .........chẳng hiểu sao tớ lại rất buồn vì câu nói đó, mặc dù đó là cả 1 sự quan tâm của bạn ấy, 1 sự động viên nhưng tớ lại buồn vì biết đâu phải thế...............Lại tinh tinh nữa rồi. Có lẽ tớ cần bình tĩnh lại, thôi không nghĩ để cái đầu được yên vì bao ngày qua nó vừa khổ lắm rồi. Gần 22h cậu vừa ngủ chưa? có lẽ chưa nhỉ? cậu cũng hay thức khuya như tớ ấy, ráng ngủ sớm đi nhé vì tớ thấy sau 1 time tớ thức khuya nhìu sức khỏe giảm và mặt còn có mụn nữa đó. Tớ cũng sẽ ráng ngủ sớm vì dù sao vẫn phải sống mà, đúng ko?

Chúc cậu ngủ ngon cậu nhé!

---------- Post added 21-09-2011 at 12:05 ---------- Previous post was 20-09-2011 at 10:59 ----------

tớ tự nhủ mình sẽ ngủ sớm nhưng chỉ làm được mấy hôm thôi, hôm qua và nay tớ lại thức khuya rồi. Bít sao đây vì chỉ có đêm tớ mới được là mình, buồn., ưu tư suy nghĩ, dù cô đơn lắm đó nhưng ít ra tớ không phải ráng vui, ráng làm tốt. Tớ tha hồ đăm chiêu nhìn 1 thứ gì đó nhưng thực ra đầu lại để suy nghĩ đi đâu đó .....sẽ không ai biết cả.

Tớ mún mình sẽ vẽ bức tranh cuộc đời mình với đủ các gam màu, sáng, tối, tô đậm những yêu thương và làm mờ nhạt những niềm đau. Nhưng tớ không làm được cậu à. Và như thế tớ thấy thất vọng về chính bản thân mình đấy >"<

Đêm dài.............1 mình tớ thôi...........................

---------- Post added at 01:01 ---------- Previous post was at 12:05 ----------

Ngày mới rồi đấy :) tớ quen với chuyện bứoc sang ngày mới 1 mình như thế này, chỉ là ngồi mạng đọc bài, đôi khi là blog của ai đó thêu dệt về cuộc sống,viết ra những mộng tưởng, đôi khi là tâm sự rất thật của ai đó tớ không biết. Chỉ lặng đọc và đi ra, thế thôi. Hôm nay tớ vào đây, ghé lại nhiều topic........ nỗi nhớ đong đầy và như thế tớ không còn time nghĩ về rắc rối của cuộc sống quanh tớ...................................

CHúc cậu và tất cả những người tớ yêu mến 1 ngày tốt lành nhé.

muonline

Nghe mà buồn quá Mít ướt ơi! Mình cũng có 1 tình bạn đẹp, cũng là kết cục buồn. Thật bùn và đau lòng

Nguyên văn bởi Mít Ướt

Ngay bây giờ tớ buồn và muốn sẻ chia với cậu. Nhưng tớ sẽ k tìm cậu, tớ không cho phép mình làm thế. Nơi này tớ sẽ viết ra những gì muốn nói với cậu, ừ vậy đi cho nhẹ lòng cậu nhỉ?

Ở trên tớ nói cậu không cần lo cho tớ rồi nhỉ? ừ tớ chịu đựng được, tớ làm được, mà cũng phải làm được thôi. Chỉ là tớ không hiểu tại sao tớ lại phải chịu đựng như thế. tớ chịu rồi mà sao lại cứ gây thêm những rắc rối, không lẽ nhìn thấy tớ bình yên mà sống, làm chuyện bình thường họ không chịu nổi sao ??? Từ tối qua tớ biết chuyện, bức xúc có đó nhưng hình như thấy quen rồi và cũng đoán được sẽ thế. Tớ đang không biết làm chỉ cả cậu à. Rối, nên sao đây???

Mà dạo này tớ thấy mình cũng khác hơn nhiều thì phải, dễ tổn thương lắm, đôi khi chỉ là câu hỏi thăm của bạn bè hay ai đó coi cuộc sống sao, tốt chứ cũng làm tớ bực bội chỉ đơn giản tớ không biết nói sao hết, nó vẫn vậy rối tung, chẳng có chi tiến triển , tớ nói gì đây ????? Vậy nên thôi cứ im ỉm, cứ off chả gặp ai cho xong chuyện. vậy đó.

Tớ thấy cô đơn trong chính căn nhà mình cậu à, mệt mỏi vô cùng, rồi thêm công chuyện nữa, chuyện này chuyện kia.......... Có cô bạn vừa nói với tớ, hãy giơ tay ra đi chắc chắn có người nắm lấy .........chẳng hiểu sao tớ lại rất buồn vì câu nói đó, mặc dù đó là cả 1 sự quan tâm của bạn ấy, 1 sự động viên nhưng tớ lại buồn vì biết đâu phải thế...............Lại tinh tinh nữa rồi. Có lẽ tớ cần bình tĩnh lại, thôi không nghĩ để cái đầu được yên vì bao ngày qua nó vừa khổ lắm rồi. Gần 22h cậu vừa ngủ chưa? có lẽ chưa nhỉ? cậu cũng hay thức khuya như tớ ấy, ráng ngủ sớm đi nhé vì tớ thấy sau 1 time tớ thức khuya nhìu sức khỏe giảm và mặt còn có mụn nữa đó. Tớ cũng sẽ ráng ngủ sớm vì dù sao vẫn phải sống mà, đúng ko?

Chúc cậu ngủ ngon cậu nhé!

---------- Post added 21-09-2011 at 12:05 ---------- Previous post was 20-09-2011 at 10:59 ----------

tớ tự nhủ mình sẽ ngủ sớm nhưng chỉ làm được mấy hôm thôi, hôm qua và nay tớ lại thức khuya rồi. Bít sao đây vì chỉ có đêm tớ mới được là mình, buồn., ưu tư suy nghĩ, dù cô đơn lắm đó nhưng ít ra tớ không phải ráng vui, ráng làm tốt. Tớ tha hồ đăm chiêu nhìn 1 thứ gì đó nhưng thực ra đầu lại để suy nghĩ đi đâu đó .....sẽ không ai biết cả.

Tớ mún mình sẽ vẽ bức tranh cuộc đời mình với đủ các gam màu, sáng, tối, tô đậm những yêu thương và làm mờ nhạt những niềm đau. Nhưng tớ không làm được cậu à. Và như thế tớ thấy thất vọng về chính bản thân mình đấy >"<

Đêm dài.............1 mình tớ thôi...........................

---------- Post added at 01:01 ---------- Previous post was at 12:05 ----------

Ngày mới rồi đấy :) tớ quen với chuyện bứoc sang ngày mới 1 mình như thế này, chỉ là ngồi mạng đọc bài, đôi khi là blog của ai đó thêu dệt về cuộc sống,viết ra những mộng tưởng, đôi khi là tâm sự rất thật của ai đó tớ không biết. Chỉ lặng đọc và đi ra, thế thôi. Hôm nay tớ vào đây, ghé lại nhiều topic........ nỗi nhớ đong đầy và như thế tớ không còn time nghĩ về rắc rối của cuộc sống quanh tớ...................................

CHúc cậu và tất cả những người tớ yêu mến 1 ngày tốt lành nhé.

buituanxuyen

Một tình bạn vừa xa, trôi vào dĩ vãng còn lại tui nơi đây, ôm nỗi buồn cùng những luyến thương.........

sweet_candy_039

Nguyên văn bởi Mít Ướt

Một tình bạn vừa xa, trôi vào dĩ vãng còn lại tui nơi đây, ôm nỗi buồn cùng những luyến thương.........

TÌNH BẠN

(Viết tặng Mít và người bạn thân của minh, mong người ấy sẽ hiểu và anh tin điều đó)

Năm tháng cứ đầy lên. Tình bạn

Cũng đầy lên những kỷ niệm thân yêu

Những mẩu thư viết vội cuối chiều

Gài lên cửa, đợi người về sẽ đọc

Trong cả những ước mơ ta không đơn độc

Có bạn thân bên cạnh cùng mơ

Cùng luận bàn về thời (gian) cuộc... ngây thơ

Cùng tưởng tượng bao điều ngốc nghếch

Cùng kể cho nhau câu chuyện không đoạn kết

Về mối tình chớm nở trong tim

Và một vài lần ta bỗng lặng im

Cứ ngồi thế đến khi chiều tắt nắng