amye_lht

lời đầu tiên: mình Thank tất cả các bạn có nhã í sẻ chia kiến thức và vào đây giúp mình.

và sau đây là một số tài liệu mình cần cho chuyện hoc tập, mong các bạn giúp đỡ:

cuốn 1:sách tham khảo Toán cao cấp A3 - Ng` Đình Trícuốn 2:xác suất thống kê - Đặng Thuấn và của Hoàng Ngọc Nhậmcuốn 3:cấu trúc dữ liệu ứng dụng và cài đặt = C/C++ - Ng~ Hồng Chương

cuốn 4:giáo trình cấu trúc dữ liệu và giải thuật - (của ai cũng dc) nói 1 số nhưng không nhiều lắm nhỉ

sau này mình nếu có cần thêm j` thì mong các bạn nhiệt tình giúp đỡ

nhân tiện đây mình muốn làm quen với 1 số bạn ngành công nghệ thông tin đặc biệt là các bạn năm 2 , có j` cung trao đổi kiến thức làm giàu thêm "lượng cát" nhỏ bé của mình.

Đây là email của mình: [email protected]

Thân gừi tất cả người ở ketnooi.com/forum

P/s: đây là lần đâu tiên mình viết lách nên có j` thiếu sót hay lỗi lầm j` đó mong các bạn bỏ nhỏ

bat_can_doi

mấy cuốn này trên mạng rất nhiều nhưng tác giả thì không phải là mấy người này có gì post lên sau

Daryl

sau đó vào ebook.edu.vn mà search, sách về IT rất nhiều

nghe nói phải đăng ký và có thời (gian) hạn sử dụng nữa mới đk được acc sv mỗi ngày đuwocj tải 5 cuốn

1, Toán cao cấp tập 3 của ông này ng ta bán đầy mà!

2, Quyển này mượn ở thư viện Đh KHTN Hn có này

3+4, 2 quyển này mình chưa học nên không quan tâm

chim_canhcut

chán thật nhỉ, ng` ta hay nói là SV phải tìm tòi học hỏi, đọc thật n` sách, nhưng khổ nỗi mỗi lần kiếm sách là bù đầu mà chẳng có j` hết

1. vô nhà sách thfi toàn thứ j` linh tinh không chẳng cuốn nào ra hồn cả.

( mà hình như sách thời (gian) nay chỉ biết ăn theo những công nghệ mới thì phải, vô nhà sách thì toàn thấy dạy cái này cái kia nhưng không ra bài bản j` cả, không như mấy cuốn sách xuất bản lâu rồi, đọc rất thấm, từ căn bản tới nâng cao)nói chung sách xưa đọc tuyệt cú nhất mà không biết kiếm đâu ra2. còn vô thư viện trường thì tình trạng cũng tương tự, mà sách còn hiến nữa, chỉ có vài cuốn le que để . . . "chưng".

3. internet ( cái j` cũng có -rất hi vọng ) : lên google seach thì hà rầm nhìn mừng ghê, nhưng khi down thì ...: bạn phải cái này, phải cái kia, đăng kí, kích hoạt, chờ vài ngày tài khoản mới có tác dụng....nhưng ráng làn thử, cuối cùng cũng down dc về nhưng ôi thôi, chi toàn bá láp quảng cáo "vô đối". về đọc rồi mới biết+ n` n` nữa ( thất vọng tràn trề )

=> hô hào đọc sách, tìm tòi nhưng không định hướng cho sinh viên =>( cái này gọi là cía j` quên rồi nhưng chỉ có thể nói 1 câu "bó tay")

tui lâp topic này như 1 hy vọng mong manh , dù biết là khó nhưng vẫn cứ cố xem sao

(những lời trên có thể tui nói hơi quá nhưng thực trạng là vậy, cóa điều j` không phải mong các bạn bỏ qua)

à còn các bạn vô xem thì Thank các bạn vì có tinh thần sẻ chia - thank all you very much

chán thật nhỉ, ng` ta hay nói là SV phải tìm tòi học hỏi, đọc thật n` sách, nhưng khổ nỗi mỗi lần kiếm sách là bù đầu mà chẳng có j` hết

1. vô nhà sách thfi toàn thứ j` linh tinh không chẳng cuốn nào ra hồn cả.

( mà hình như sách thời (gian) nay chỉ biết ăn theo những công nghệ mới thì phải, vô nhà sách thì toàn thấy dạy cái này cái kia nhưng không ra bài bản j` cả, không như mấy cuốn sách xuất bản lâu rồi, đọc rất thấm, từ căn bản tới nâng cao)

nói chung sách xưa đọc tuyệt cú nhất mà không biết kiếm đâu ra

2. còn vô thư viện trường thì tình trạng cũng tương tự, mà sách còn hiến nữa, chỉ có vài cuốn le que để . . . "chưng".

3. internet ( cái j` cũng có -rất hi vọng ) : lên google seach thì hà rầm nhìn mừng ghê, nhưng khi down thì ...: bạn phải cái này, phải cái kia, đăng kí, kích hoạt, chờ vài ngày tài khoản mới có tác dụng....nhưng ráng làn thử, cuối cùng cũng down dc về nhưng ôi thôi, chi toàn bá láp quảng cáo "vô đối". về đọc rồi mới biết+ n` n` nữa ( thất vọng tràn trề )

=> hô hào đọc sách, tìm tòi nhưng không định hướng cho sinh viên =>( cái này gọi là cía j` quên rồi nhưng chỉ có thể nói 1 câu "bó tay")

tui lâp topic này như 1 hy vọng mong manh , dù biết là khó nhưng vẫn cứ cố xem sao

(những lời trên có thể tui nói hơi quá nhưng thực trạng là vậy, cóa điều j` không phải mong các bạn bỏ qua)

à còn các bạn vô xem thì Thank các bạn vì có tinh thần sẻ chia - thank all you very much

1: C có nhầm ko? mình thì mình không biết bạn học ở đâu chứ sách toán cao cấp của ông NĐT thì ở chỗ mình bán nhiều lắm( Hà Nội) nhất là những của hàng sách cũ và cả ở thư viện nữa. Ở những tr đh khác đa số các bạn cũng học sách này nên chắc chắn nó có bán ở tất cả tất cả nơi! Nếu không tin bạn có thể qua YH mình send ảnh sách cho. Mình có tận 2 cuốn hẳn hoi.

2: Ở thư viện trường mình có tra cứu tài liệu trên mạng thư viện của tr. Sách c nói nằm trong giáo trình của bọn tớ nên chắc chắn là có. Nếu c học chuyên ngành có liên quan đến những sách này thì chắc chắn thư viện tr c cũng phải có chứ!

3: Mình ít tìm sách trên mạng nên cái khoản này mình cũng.... bó tay!

Treowe

coi chừng đọc nhiều rồi loạn ra đấy. tốt nhất là lên lớp ngồi chép bài đầy đủ + giáo trình của trường. Mấy môn này học cho qua thôi bạn ơi

Rorey

Bạn thử vào đây mà tìm nè :

Cả đống tài liệu cho bạn lựa chọn

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Tìm hiểu cách cải thiện kĩ năng thuyết trình cho sinh viên chuyên Anh năm thứ hai trường Đại học Sư phạm Kĩ thuật Hưng Yên Ngoại ngữ 0
D Ứng phó với những khó khăn trong học tập của sinh viên năm 3 chuyên ngành Bác sỹ đa khoa trường Đại Y dược 3
D Các yếu tố tác động đến định hướng nghề nghiệp của sinh viên năm cuối các ngành khoa học xã hội Văn hóa, Xã hội 0
M Nghiên cứu sự thích ứng của sinh viên năm thứ nhất - Đại học quốc gia Hà Nội với môi trường đại học Luận văn Sư phạm 2
B Nghiên cứu xây dựng hệ thống chuẩn đánh giá cho sinh viên năm thứ ba khoa tiếng Anh hệ sư phạm, trườ Luận văn Sư phạm 0
L Nghiên cứu xây dựng hệ thống chuẩn đánh giá các kỹ năng tiếng Anh cho sinh viên hệ sư phạm năm thứ t Luận văn Sư phạm 0
L Nghiên cứu xây dựng hệ thống chuẩn đánh giá các kỹ năng tiếng Anh cho sinh viên hệ sư phạm năm thứ n Luận văn Sư phạm 0
W Nghiên cứu xây dựng hệ thống chuẩn đánh giá các kỹ năng tiếng Anh cho sinh viên hệ sư phạm năm thứ h Luận văn Sư phạm 0
H Các yếu tố ảnh hưởng đến hoạt động học tập của sinh viên năm thứ nhất hệ chính quy (nghiên cứu so sá Luận văn Sư phạm 0
T Ảnh hưởng của phương pháp giảng dạy đến động lực học tiếng Anh của sinh viên năm thứ nhất - khối ngà Luận văn Sư phạm 0

Các chủ đề có liên quan khác