em ak học dâu phải nhiều đã tốt đâu quan trọng là mình hiểu bài ra sao nếu học đươc thì không cần nói em hơn bạn nếu em nói bạn em chép bài thì bạn em không có kiến thức vậy em không lo rùi lần này là em ít điểm hơn nhưng lần sau bạn em sẽ không may mắn thế em chăm chỉ vậy anh tin chắc em sẽ thành công cuộc đời nên hướng về những gì to lớn hơn em ak

Ghazanfar

Tại sao em lại nghĩ rằng bạn đó hơn em? Hơn em về điểm số? Hay hơn em trong cách giải Toán? Bạn đó được thầy cô khen nhiều hơn? Hay là bạn bè hỏi bạn ấy nhiều hơn hỏi em? Anh thấy các em thách đấu với nhau như vậy trong học tập thì hay quá, nhưng hãy dùng nó để phát triển hơn, để cả hai cùng tiến. Câu hỏi này em phải tự trả lời thôi ^^

trang_vit

mình cũng là người theo chủ nghĩa chép bài của người khác nà, mình không thích chép bài nên các bài tập có lúc làm có lúc không, hơn thế nữa các bài mình không làm(biết mà k thik làm) mình mượn vở người khác chép bài dùm. nhưng mình vẫn đạt hsg nhât slowps í, có sao đâu. mình chép bài quan trọng là mình có hiểu không chứ khi cắm đầu vào học thì sẽ bị street nặng đấy, nên dành thời gian cho các hoạt động khác.tuy cậu bạn kia chép bài thì có lẽ cậu ấy có hiểu nội dung bài, chứ hok thể cậu ta dựa vào dự may mắn đâu.

n0_crazy

đầu óc thì mỗi ng là khác nhau, có ng nhanh trí học nhanh, ng chậm hiểu hơn. Nhưng không thể không chăm chỉ được. tất nhiên cũng không cần thiết phải lao đầu vào học như trâu như bò mà phải giao tiếp xã hội nữa. Nhưng e chăm chỉ như thể thì cũng khôgn cần thiết phải quan tâm đến người khác đâu. Ngày xưa a học lớp 12 còn chả chăm được như e bây giờ, thời đại học thì không nói làm j rồi, chơi nhiều hơn học. Giờ đi làm nhiều khi cũng thấy tiếc... Cứ cố gắng chăm chỉ đi e nhé. Chúc thành công...Mời bạn ghé thăm: Công Ty CP Phát Triển và Đầu Tư Công Nghệ HD

katcat_vn1986

Điểm số không phải là thước đo đánh giá tất cả, quan trọng là sự nỗ lực và luôn phấn đầu. Em sẽ nhận thấy điều này rất rõ nếu đi làm sau này.

có thể là do em còn ham chơi chưa nghĩ là việc học quan trọng như thế nào , và có lẽ bạn đang chưa có ý chí cạnh tranh . Bạn chỉ cần có một chút ý chí cạnh tranh là có thể dần cố gắng vượt lên và luôn luôn để ý đến đối thủ cạnh tranh của mình . Phải một chút bí quyết gọi như là mẹo để làm cho mình có gì đó vượt trội hơn , nổi bật hơn. Chúc bạn luôn luôn dẫn đầu và vượt qua đối thủ bằng những điều mà tui vừa chia sẻ.

Các chủ đề có liên quan khác