phuong29121984

bạn qua trường ILI học đi học phí thì hợp với sinh viên tụi mình mà chất lượng thì ok lắm đó, mình đã tham gia học ở đó mấy tháng nay rùi mình dự định là học thi IELTS lun mà hiện giờ trường lại mở lớp giao tiếp miễn phí nên mình gác lại từ từ học tiếp học khóa giao tiếp đã, thấy thầy cô dạy hay nhiệt tình mà vui tính lắm bạn ghé thử trường đi 0839771808

hanbongvan

Trước hết muốn tìm chỗ học vừa ý thì bạn nên xác định rõ mục tiêu của mình là học để làm gì, học về cái gì và muốn thu được cái gì sau khi học xong. Không thì mình nghĩ sẽ rất mất công. Rất nhiều người học tiếng anh 12 năm mà cuối cùng tiếng anh cũng chả biết gì. Vì sao? Học tiếng anh không khó nhưng cần chăm chỉ, sẽ rất nhanh quên nếu không dùng nó thường xuyên.
Các trung tâm học tiếng anh ở Hà Nội có 3 loại:

- Nếu bạn chỉ cần học ngữ pháp và chỉ định kiếm cái bằng TOIEC thì có lẽ Sao Việt là một nơi có thể học được. Trong các trung tâm lởm khởm thì có lẽ SV là khả dĩ nhất. Có các khoá ngữ pháp A, B, C và nghe nói. Vì là trung tâm cho sinh viên nên học phí cũng khá rẻ. Mình nhớ hồi xưa mình học 2 khoá (6 tháng) cóa 500k. Cũng chính vì thế nên cơ sở vật chất cũng bình thường. Thường là trung tâm thuê của một trường đại học nào đó làm nơi giảng dạy. Cũng vì khá rẻ nên chất lượng giáo viên cũng không đồng đều. Nhưng với phương châm tự học là chính thì giáo viên ở đây đủ đáp ứng nhu cầu tối thiểu của một khóa tiếng anh. Tuy nhiên cũng có khá nhiều giáo viên dạy cực hay (Cô Phương dạy ở khu BK) vì thế nên bạn nên tìm hiểu một tí khi đăng kí vào lớp nào, mà khi đăng kí rồi bạn học vài buổi cũng có thể đổi. Nếu thực sự học thì ngữ pháp của bạn cũng sẽ tạm ổn khi kết thúc khoá học ở những trung tâm như thế này. Còn không thì sẽ vẫn chỉ là con số 0 tròn trĩnh sau 1 tuần không học nữa.

- Nếu yêu cầu của bạn cao hơn và tài chính cũng rủng rỉnh hơn thì bạn có thể học ở những trung tâm cao cấp hơn. Như Language Link, Apolo .... Có lẽ phần lớn là do tiếc tiền nên chắc các bạn cũng chịu học hơn. Nhưng cũng một phần không nhỏ là do điều kiện được tiếp xúc 100% với giáo viên nước ngoài và khả năng sư phạm của giáo viên ở các trung tâm này cũng được đảm bảo. Tiền nào của nấy một khoá gần 3 tháng ở các trung tâm này không dưới 250$. Ở LL như mình biết khi bạn đăng kí học sẽ có một bài kiểm tra, và được phân lớp theo mức độ của bạn. Ở LL chỉ dạy nghe nói và luyện thi TOEFL. Theo tiếp thị ở LL thì khi học nghe nói bạn vừa có thể học được ngữ pháp. Nhưng thật ra khi mình học thì hoàn toàn ngữ pháp bạn phải tự học thêm thôi. Thế nên chỉ học ở trên lớp là hoàn toàn không đủ. Khi kết thúc khoá học ở những trung tâm như thế này khi ra ngoài bạn sẽ có một phản xạ khá tốt về tiếng anh, mạnh dạn giao tiếp hơn và nghe nói cũng chuẩn hơn.

- Nếu cần học gấp mà $ is not a proplem thì bạn có thể học ở Acet. Ở đó giáo viên Úc, 1 tuần học 5 buổi sáng từ 7h30 đến 12h. Ở đó cũng có thư viện cực xịn, khi học trên lớp xong bạn có thể vào thư viện học. Cả ngày trong môi trường tiếng anh. Nghe nói trong vòng 3 tháng bạn có thể đạt toefl 550. Nhưng học phí của nó 3 tháng là 1000$.

- Tuỳ theo nhu cầu và hoàn cảnh bạn có thể học một hay hai khoá song song. Như vừa học nghe nói ở LL, vừa củng cố ngữ pháp ở trung tâm rẻ hơn. Cách học này khá hiệu quả.

- Thực ra nếu bạn chịu tìm hiểu thì các trường đại học cũng luôn luôn có các trung tâm ngoại ngữ. Các trung tâm này thường mở ra để phục vụ nhu cầu sinh viên đối với trường đó chính vì thế nó có các khoá tiếng anh khá gần gũi. Như Bách Khoa có trung tâm ngoại ngữ ở D7 - Tầng 2.
Nhưng tịu chung cách đơn giản nhất vẫn là tự hoc. Mình có đủ một kho tài liệu tiếng anh gồm các ebook, program tự học tiếng anh mà học không bao giờ cảm giác chán cả

Danh sách Trung tâm đào tạo Ngoại Ngữ ở Hà Nội

Trung tâm cao cấp
1.Tập đoàn Ngôn ngữ & Kỹ năng AAC
ĐT: (04)9426725/26
Website: www.aac-edu.com.vn
65 Quán Sứ - Hà Nội

2.APOLLO
Tel: 04 9432051
Website:www.apolloedutrain.com
67 Lê Văn Hưu, Hai Bà Trưng, Hà Nội

3. LANGUAGE LINK
Tel.: 04.7338402
Website:www.language.edu.vn
Tầng 4, Cung VH Hữu nghị 1A Yết Kiêu, HN

4.CLEVERLEARN
Tel: 04. 7261698
Website:www.cleverlearn.com.vn
Toà nhà số 3, 2C, Khu Ngoại Giao Đoàn, Vạn Phúc, Vạn Bảo, Ba Đình, HN

5.ĐẠI HỌC RMIT
Tel: 04.7261460
Website: www.rmit.edu.vn
2/2C Khu Ngoại giao Đoàn Vạn Phúc, Ba Đình, HN

6.HỘI ĐỒNG ANH
Tel: 04.843 6780
Wesite: www.britishcouncil.org
40 Cát Linh, Đống Đa, HN

7.Oxford English UK Vietnam
Tel: 04 856 3886
Fax: 04 856 3887
Website:www.oxford.edu.vn
49 Thái Hà, Đống Đa, Hà Nội

Các trung tâm khác
8.CAMBRIDGE
Tel: 04.9784001
Website: www.dongduong.edu.vn
69 Tô Hiến Thành, Hai Bà Trưng, HN

9.NEW STAR
Tel: 04. 7615055
Website:www.newstar-vietnam.org
Số 9 Liễu Giai, Ba Đình, HN

10.GOLDEN KEY EDUCATION & TRAINING INVESTMENT
Tel: 04.7667530/7667531
Website: www.goldenkey.edu.vn
Email:[email protected]
72 Linh Lang, Ba Đình, Hà Nội

11.OLYMPIA
Tel: 04.7521733
Website:www.olympia.edu.vn
Số 11/3, đường Nông Lâm, Đông Ngạc, Từ Liêm, Hà Nội

12.ANH NGỮ LONDON
Tel: 04.5332991
Website:www.london.edu.vn
3/31 ngõ 167 Tây Sơn, Đống Đa, Hà Nội

13.QUỐC TẾ MỸ
Tel: 04.8464075
Website:www.truongquoctemy.com
115 Giang Văn Minh, Ba Đình, Hà Nội

14.QUỐC TẾ VIỆT - ANH
Tel: 04.9433624
Website:www.vietanhedu.com
1012 Hoàng Quốc Việt, HN
15. GIÁO DUC TOÀN CẦU
Tel: 04.833 4810; 7911 848
Website:www.hocngoaingu.com.vn
Số 1 Ngõ 370 Cầu Giấy, Cầu Giấy, Hà Nội

16.MEC
Tel: 04.628 2848 ;628 2328
Website:www.mecvietnam.com
39 Giải Phóng, Quận Hai Bà Trưng, Hà Nội

17.HICO
Tel: 04.7470003
Website:www.hicostudy.com
15 Cao Bá Quát, Ba Đình, Hà Nội

18. AUSTIL
Tel: 04.9784036
Website: www.austil.com.vn
33 Tuệ Tĩnh, Hà Nội

19. ENCOM
Tel: 04.9746223
Website: www.encom.edu.vn
65B Tô Hiến Thành, Hai Bà Trưng, Hà Nội

20.ETC
Tel: 04.773 2602
Website: www.toeic.com.vn
Số 24, đường Nguyên Hồng,Đống Đa, Hà Nội

Bevis

Anh Mỹ or Anh Anh ?
Anh Mỹ --> Cleverlearn
Anh Anh --> BC Hội đồng Anh

em nghe nói ở Language link là 179$ /1 khóa /24 buổi /1.5 h --> 1h =4.97$
Cleverlearn 370$ /1 khóa /36 buổi /2.5h (hay 60 buổi và 1.5h/1b) --> 1h =4.11$
Hội đồng Anh : 390$ /48 h --> 1h = 8.125 $ ...
em quen nhiều anh chị bảo học ở LL bi giờ toàn tây ba lô --> không có bằng cấp chuyên nghiệp --> hay thay đổi gv . mặt khác thì ban giám hiệu của LL cũng sang Hội đồng Anh hết òy.
Học ở hội đồng anh tuy đắt nhất nhưng chất lượng và sướng nhất.
Học ở Cleverlearn vừa chất lượng hơn LL mà còn rẻ hơn, why not ?

CÒn quan điểm của cá nhân em là thế này:

- Ngữ pháp - học người Việt là tốt nhất: Chính xác.
- Nghe: Nếu có thời gian lượn hàng sách-> mua đĩa về luyện; nếu nhà nối mạng thì: quá ổn; hay nếu chịu khó xem HBO, Cinemax, hay mấy kênh tiếng Anh thì càng tốt.
- Nói: giao tiếp nhiều với dân nói tiếng Anh.

Rút cuộc: Luyện Ngữ pháp thật nhiều, rồi hẵng đi học với mấy thày cô nước ngoài.
Hê hê, rút kinh nghiệm từ bản thân thôi

hoangtv1989

Theo mình thì bạn nên học ở GLN (Gia Linh Nguyễn). Lý do tại sao mình khuyên bạn đi học ở đây là vì trung tâm này có một số điểm nổi bật rất đáng chú ý: + Giáo viên 100% nước ngoài (cái này thì có lẽ là có nhiều trung tâm có) + Mô hình học tập rất mới lạ và ấn tượng: Lớp ít nhất là 1 thầy 1 trò, lớp nhiều nhất là 1 thầy 8 hay 10 trò. Nói chung là mình thấy mô hình này khá tốt vì như bạn biết thì thường các lớp học tiếng anh ở nhiều trung tâm rất đông, như vậy học khó mà hiệu quả và học sinh cũng có ít cơ hội được quan tâm bởi giáo viên hơn. Với số lượng người học ít hơn mỗi lớp thì bạn có thể có rất nhiều thời gian và cơ hội để tiếp xúc với giáo viên người bản địa, nhưng vậy ngữ âm và ngữ điệu có thể lên rất nhanh + Giáo viên ở đây khá thân thiện nhiệt tình, tạo cho lớp học không khí thoải mái để mọi người học vào hơn, chứ không như kiểu đếm thời gian trong lớp học. => Nói tóm lại, bạn cứ tìm hiểu thêm đi nhé, mình thì mình suggest bạn trung tâm này. Good luck!... http://gln.edu.vn/ http://www.ielts-vietnam.com/

Cadarn

Mình có cùng nhu cầu giống bạn chủ Topic, học qua rất nhiều trung tâm như language link, BC,.. rồi mà vẫn không thấy khá lên, chắc tại do lớp học ở đây đông người, mình nhát nên không nói đuợc nhiều. Mình đang tìm trung tâm nào có lớp nhóm 4 or 6 người thì tốt, học từ cơ bản đến nâng cao. Không biết GLN mà bạn gì giới thiệu có mô hình này không, và học phí bao nhiêu 1 khóa nhỉ?

ngocanhvip2008

Ngày xưa mình học bên GLN, học phí là 360$ nhưng thấy bạn mình đang học ở đó bảo giờ đã tẳng rồi. Minh cũng k sure là bao nhiêu. Bạn vào web của họ ấy, có phần lịch khai giảng cụ thể. Nhưng mình thấy ở đó học cũng được, đặc biệt nếu bạn được học writing của cô Contessa thì mê tít :) Mà trung tâm này ktra đầu vào miễn phí, mình cứ đi thử tý cho biết ;)

sweet_xiyuan

Mình hiện thời cũng đang học tại GLN. Ở đây mô hình lớp học ít người hơn những trung tâm khác, nên trong giờ học mình được luyện tập rất nhiều kĩ năng nghe nói với giáo viên nước ngoài. Mình thấy giáo viên ở đây đều trẻ nên nhiệt tình và rất vui tính. Ngoài giờ học mình có thể trò chuyện thêm với cô như một người bạn hơn tuổi, chia sẻ kinh nghiệm học tiếng anh và những điều khác ở cuộc sống. Luyện thi IELTS ở GLN làm mình cảm giác tin tưởng vì giáo trình học được cập nhật, cùng với những tips học rất hiệu quả mà các cô đưa ra, mình đã sẵn sàng để gặt được số điểm 6.5 sắp tới:). Bạn thử đến GLN xem sao, chắc chắn là sẽ không thất vọng đâu:D

Trích dẫn:Từ bài viết của huongdaisy24Mình hiện thời cũng đang học tại GLN. Ở đây mô hình lớp học ít người hơn những trung tâm khác, nên trong giờ học mình được luyện tập rất nhiều kĩ năng nghe nói với giáo viên nước ngoài. Mình thấy giáo viên ở đây đều trẻ nên nhiệt tình và rất vui tính. Ngoài giờ học mình có thể trò chuyện thêm với cô như một người bạn hơn tuổi, chia sẻ kinh nghiệm học tiếng anh và những điều khác ở cuộc sống. Luyện thi IELTS ở GLN làm mình cảm giác tin tưởng vì giáo trình học được cập nhật, cùng với những tips học rất hiệu quả mà các cô đưa ra, mình đã sẵn sàng để gặt được số điểm 6.5 sắp tới:). Bạn thử đến GLN xem sao, chắc chắn là sẽ không thất vọng đâu:DThank các bạn, mình cũng đã được nghe giới thiệu nhiều về GLN, thế còn về các trung tâm NN ở khu ngoại giao đoàn thì sao hả các bạn, cho mình thêm lời khuyên nhéMời bạn ghé thăm: Thuyduongland

ang3l_nh0kxjnh

Chia sẽ thông tin tại trường ngoại ngữ ILI: ILI dạy tiếng anh giao tiếp, giáo viên là người nước ngoài, học phí không mắc lắm, chổ học rất yên tĩnh, giáo viên nhiệt tình, hài hước Học tiếng Anh ở đâu cho có hiệu quả?

tuenv2000

Mình học ở Tienganh.com.vn. Thấy hay và hiệu quả phết. Mà hcoj phí cũng không đắt. bạn thử vào web xem cho chính xác. Vì đợt trước mình học lớp ngữ pháp là 1,6tr/20B, giao tiếp với người nước ngoài là 1,9tr/16B. Bây giờ hem bít có tăng giá hok nữa. hehe

tuyetvy0101

Muốn học tiếng anh hiệu quả thì mình nghĩ bạn nên đến trung tâm anh ngữ TOMe xem sao. Hì^^. Bên trung tâm anh ngữ TOMe dạy chất lượng và đảm bảo đầu ra cho mình nữa. ngoài ra bên trung tâm có đội ngũ giáo viên rất nhiệt tình. Ngoài học ở trung tâm mình nghĩ bạn cần siêng năng rèn luyên thêm ở nhà, làm bài tập giáo viên giao về nhà,cố gắng học ở nhà càng nhiều càng tốt. Và anh ngữ TOMe là sự lựa chọn tốt nhất cho những ai muốn cải thiện trình độ anh văn.

tuyetvy0101

Học tiếng anh bên trung tâm anh ngữ TOMe cũng ổn lắm đó bạn mình tham gia khoá học anh văn giao tiếp của trung tâm mới được hai tháng thôi mà tiến bộ nhiều rồi. Mình đang định ôn thêm hai tháng nữa rồi chuyển sang luyện thi TOEIC để lấy cái chứng chỉ để sau khi ra trường có thể tìm được một công việc ưng í nhất. Nếu muốn học anh văn giao tiếp thì mình nghĩ TOMe là một trong những sự lựa chọn hoàn hảo nhất. Chúc bạn thành công trên con đường học anh văn cho mình nhé.

TrnhTNghin

EAS 368 Nguyễn Văn Luông quận 6 là chuẩn rồi! được học cả 4 kỹ năng nghe - nói - đọc - viết luôn, đặc biệt là nghe - nói rất chuẩn nhé!

kittyloveamy

Lúc trước học mấy chỗ rồi mới tìm được 1 chỗ ưng ý thế này đây. Hiện mình đang học bên anh ngữ tome được 3 tháng rồi nè. Tiếng Anh của mình bây giờ tiến bộ hơn nhìu rồi nè. Lúc trước chẳng biết được chữ nào cả, bây giờ đã khá hơn rồi ^^. Mình cũng Thank tome rất nhìu, và các thầy cô ở tome rất là nhiệt tình.

joycute

mình đang học ở EAS quận 6 nè, học rất nhanh tiến bộ! cảm giác hài lòng với những gì mình đạt được...chổ này được cái học phí cũng vừa với túi tiền hssv, thầy cô dạy nhiệt tình, lớp học lúc nào cũng sôi động hấp dẫn...

minaha

Bạn học ở chổ cô Vi đi. Cô dạy chất lượng, kèm từng học viên không dạy theo số đông. Mình thích học ở đây vì có chất lượng. alo cho cô Vi: 0907932000, nhà cô trên đường cây trâm gò vấp đó.

yuer

Nếu bạn có nhu cầu học tiếng anh giao tiếp thì mình gợi ý trung tâm anh ngữ Tome, bạn tìm hiểu thử nha, mình cũng đang có nhu cầu đi xin việc trong cty nước ngoài đang học anh văn giao tiếp bên đây thấy ok lắm, lớp học vui, dễ hiểu, vừa học vừa thực hành nên mau tiếp thu, tiến bộ nhiều lắm bạn ạ. Học phí thì giá cực kì sinh viên luôn :D

yuer

Mình thấy trung tâm anh ngữ Tome chất lượng tốt á, bạn tham khảo thử trung tâm này xem sao, mình học ở đây vì nó gần nhà với dc cái là học phí mềm, sinh viên cũng lo dc. Mình đang học tiếng anh giao tiếp để tiện xin việc sau này, thầy cô bên đây dạy nhiệt tình lắm, lớp học sôi nổi, mình học thấy có tiến bộ lắm á, hy vọng bạn sẽ thấy như mình :D

Các chủ đề có liên quan khác