Swain

Em là một 96-er, e rất thích môn Sinh nên e muốn dự tuyển thi khối B, nhưng em lại không thích mùi thuốc sát trùng cũng như hơi sợ bệnh viện :D các anh chị cho em hỏi khối B ngoại trừ thi làm bác sĩ, dược sĩ, y tá, điều dưỡng trong bệnh viện, mình còn ngành nào khác không mọi người ?

Lanny

Công nghệ môi trường e nhé ! toàn làm vc trog phòng thí nghiệm hay đi khảo sát bên ngoài cả thôi, yên tâm yên tâm ^^

uh đúng r, dạo này ngành công nghệ môi trường đang trên đà đi lên đó. Thấy bây giờ báo chí đăng tùm lum tè le hông :)) bây giờ ng ta cần nhiều lắm đó

vip_boy_bk

nhiều lắm, công nghệ thực phẩm, môi trường. bạn có thể tìm hiểu ở những trường như công nghiệp, tôn đức thắng, hoa sen.

Makis

khá nhiều đó em. Khối B thì có môn Sinh nè không biết em có thích các ngành về môi trường không? Nếu em có hứng thú thì tham khảo thử xem nhé. Em có thể tham khảo ở Hoa Sen, một trong những trường dạy về môi trường khá ôn ;)

t_rex

Một đống các ngành liên quan về môi trường như Công nghệ môi trường, Đô thị v.v. Nhưng vote cho em về công nghệ môi trường nếu em có hứng thú với kinh tế, những điều như làm sao để phát triển nhưng vẫn bảo vệ môi trường..

Burrell

mấy anh chị cho e hỏi học Công nghệ môi trường thì nên học trường nào ạ?

si.roho

có nhiều trường lắm em. Nhưng chị recommend em học Hoa Sen, một phần vì đây là trường cũ của chị một phần chị thấy chất lượng nơi đây rất tốt

CNMT nhiếu trường đào tạo lắm em, Nông Lâm, Hutech, Hoa Sen ^^ ... em có thể nhắm theo điểm vả điều kiện gd mà chọn trường phù hợp hen :)

socola_chua2000

kiếm trường nào có đầu tư vào vật chất ổn tí, chứ k à cắm đầu vào lý thuyết nữa mệt lắm!

kydu_ang3ls

Em Thank mọi người tư vấn cho em nhiều lắm. Chắc là em sẽ nộp vô Hoa Sen ạ. <3. Mong mọi điều tốt lành sẽ đến với em