thaiha120

Có bạn nào biết học tiếng anh giao tiếp ở đâu là tốt ko?Hiện Giờ mình đang ở Hà Nội

Chan

Chào bạnMình có vài ý kiến đóng góp ! Tuy hơi lạc đề nhưng cũng khá là hữu ích cho mọi người !

Học ở đâu để giao tiếp tốt thì còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố, rất khó mà có câu trả lời chính xác nhất ! Việc "bị dán băng dính vào mồm" là phổ biến, đặc biệt là với người ít có dịp sử dụng tiếng Anh, bản thân tui khi làm bài nói của TOEFL cũng thường xuyên bị bí !

Để khắc phục tình trạng này thì...Trước hết bạn cần trang bị cho mình một vốn từ thông dụng trong đời sống. Nếu hiện tại bạn không có cơ hội nói chuyện với người nước ngoài thì, theo tui, hãy đứng trước gương và tự nói bằng tiếng Anh những câu đơn giản và gần gũi với thực tế.

Nhiều người bảo nói mà, miễn sao người ta hiểu. Cái này đem ra tranh cãi thì cũng dài hơi. Nhưng hãy nói đúng cú pháp để chứng tỏ mình có trình độ. Nói sai là tất yếu nhưng hãy biết sửa đừng để nó thành thói quen thì khó thay đổi.

Thứ nữa là vấn đề phát âm, thường xuyên tra cứu cách phát âm trong tự điển và đối chiếu nó với TV, các băng đĩa học tiếng Anh; chú ý đến trọng âm, vì trong tiếng Anh trọng âm rất quan trọng, cụ thể là những vần nào không được nhấn thì nguyên âm của nó sẽ thành âm SCHWA hết. Tui không rõ bạn có đọc được các kí hiệu phiên âm trong tự điển hay không. Nếu chưa nên tìm người nào học bên Ngữ Văn Anh mà nhờ họ chỉ.

Ngữ điệu.... là 1 chủ đề khó ! Đại khái là câu hỏi YES-NO thì cứ lên giọng ở cuối câu, câu hỏi Wh- thì xuống giọng, các CONTENT WORDs thì cố đọc rõ nó, còn FUNCTION WORDs (đại từ, mạo từ, giới từ, các trợ động từ, động từ tình thái) thì lướt qua, tức là cho nó thành SCHWA (ơ ơ ơ) hết !

Nếu bạn chưa tự tin thì đừng vội đọc nối. Nếu "pro" rồi thì nên, nối giữa phụ âm đằng trước với nguyên âm đằng sau, thậm chí là nối giữa nguyên âm-nguyên âm (u và i linking), phụ âm-phụ âm/bán nguyên âm như yod coalescene-/t/ + /j/ = /tʃ/, /d/ + /j/ = / dʒ/

Theo ngôn ngữ sử dụng thì có lẽ bạn ở Hà Nội, tui không ở đó nên không biết các trung tâm ngoại ngữ nào tốt. Ở TP HCM thì British Council, rồi Apollo, ILA, VUS, Đông Âu, Không gian, Dương Minh, Alpha,... tương đối tin cậy. Dù ở đâu thì bạn nên tra cứu thật kĩ lí lịch, và cả chương trình học, cũng như học phí. Nếu không kĩ bạn rất dễ bị họ cho vào tròng.

Một vấn đề đáng cân nhắc khi chọn khóa học là "giáo viên bản ngữ". Các trung tâm thường thuê người da trắng làm giáo viên để lừa học viên rằng họ là người bản ngữ, nhưng thật ra họ chưa chắc đến từ nước nói tiếng Anh là ngôn ngữ mẹ đẻ, mà giả dụ họ là người bản ngữ đi nữa thì họ chắc gì đã có đủ bằng cấp của một giáo viên TESOL. Nói theo cách Sài Gòn là các trung tâm mướn Tây ba lô ! Có bạn nào biết học tiếng anh giao tiếp ở đâu là tốt ko?Hiện Giờ mình đang ở Hà Nội

Vì bạn muốn đăng kí một khóa giao tiếp thì, theo tui, đừng nên chọn trung tâm "đỉnh" để tiết kiệm (thât ra không nhiều vì đã có 1 cái chuẩn giá rồi, chỉ chênh lệch độ vài trăm ngàn). Không nhất thiết đặt nặng vấn đề "bản ngữ", học với người Việt cũng tốt vì họ hiểu được tình trạng "câm" của học viên, hơn nữa họ có nhiều "mánh" để truyền đạt hơn là người nước ngoài. Nếu có điều kiện thì học với người nước ngoài (thường là 1/3 thời lượng học).

Còn 1 cách nữa để giao tiếp tiếng Anh tốt đó là tìm cách để tiếp xúc với người nước ngoài nhưng phải "chịu khó" một tí. Có thể là làm bán thời gian ở những nhà hàng mà khách nước ngoài hay lui tới, hay có thể là "me Tây"- cách nói ngày xưa ở Sài Gòn, chỉ những cô ca-ve chuyên đi cặp bồ với mấy ông Pháp, ông Mĩ để moi tiền. Mà nói trước, bọn Tây qua Việt Nam cũng có nhiều loại, nên cẩn thận đừng để bị lừa.

À, còn nữa, bạn đừng nên tin vào những lời quảng cáo mà trung tâm của họ có liên kết với ETS của Hoa Kì nhé (hay cái Viện nào mà tên hao hao với ETS như MES, TES...). Tui cam đoan 100% trung tâm đó lừa đảo. Và bạn cần dứt khoát khi chọn khóa học, các nhân viên tiếp tân thường "vẽ" để học viên nghĩ rằng trình độ của họ còn thấp, do đó họ sẽ tiếp tục theo học với trung tâm ở những khóa học có trìng độ cao hơn. Ngoài ra thì học TOEFL cũng khá hữu ích, đừng tưởng TOEFL chỉ ở lĩnh vực học thuật và dành cho ai có ý định đi du học. Chủ đề của TOEFL cũng bao gồm lĩnh vực đời sống hằng ngày của sinh viên, ngôn ngữ sử dụng trong TOEFL rất là cơ bản vì được chọn lọc để sử dụng cho TESOL, hơn nữa vì TOEFL có giới hạn thời gian chuẩn bị và thời gian nói nên bạn sẽ có phản xạ nói tốt về sau.Còn học ở trung tâm thì tùy, nếu trình độ bạn khá thì nên học ở hội đồng anh, nếu trình độ thấp thì học ở trung tâm language link cũng được bạn ạ.
Hehe, dài nhỉ. Mong bạn sẽ có nhiều kinh nghiệm trong việc chọn khóa học phù hợp nhất. Theo tui, thì "nhẫn" và "tự tin" cũng là yếu tố quan trọng. Chúc thành công

khinhnguoi.info

Trước hết muốn tìm chỗ học vừa ý thì bạn nên xác định rõ mục tiêu của mình là học để làm gì, học về cái gì và muốn thu được cái gì sau khi học xong. Không thì mình nghĩ sẽ rất mất công. Rất nhiều người học tiếng anh 12 năm mà cuối cùng tiếng anh cũng chả biết gì. Vì sao? Học tiếng anh không khó nhưng cần chăm chỉ, sẽ rất nhanh quên nếu không dùng nó thường xuyên.
Các trung tâm học tiếng anh ở Hà Nội có 3 loại:

- Nếu bạn chỉ cần học ngữ pháp và chỉ định kiếm cái bằng TOIEC thì có lẽ Sao Việt là một nơi có thể học được. Trong các trung tâm lởm khởm thì có lẽ SV là khả dĩ nhất. Có các khoá ngữ pháp A, B, C và nghe nói. Vì là trung tâm cho sinh viên nên học phí cũng khá rẻ. Mình nhớ hồi xưa mình học 2 khoá (6 tháng) cóa 500k. Cũng chính vì thế nên cơ sở vật chất cũng bình thường. Thường là trung tâm thuê của một trường đại học nào đó làm nơi giảng dạy. Cũng vì khá rẻ nên chất lượng giáo viên cũng không đồng đều. Nhưng với phương châm tự học là chính thì giáo viên ở đây đủ đáp ứng nhu cầu tối thiểu của một khóa tiếng anh. Tuy nhiên cũng có khá nhiều giáo viên dạy cực hay (Cô Phương dạy ở khu BK) vì thế nên bạn nên tìm hiểu một tí khi đăng kí vào lớp nào, mà khi đăng kí rồi bạn học vài buổi cũng có thể đổi. Nếu thực sự học thì ngữ pháp của bạn cũng sẽ tạm ổn khi kết thúc khoá học ở những trung tâm như thế này. Còn không thì sẽ vẫn chỉ là con số 0 tròn trĩnh sau 1 tuần không học nữa.

- Nếu yêu cầu của bạn cao hơn và tài chính cũng rủng rỉnh hơn thì bạn có thể học ở những trung tâm cao cấp hơn. Như Language Linh, Apolo .... Có lẽ phần lớn là do tiếc tiền nên chắc các bạn cũng chịu học hơn Tongue out. Nhưng cũng một phần không nhỏ là do điều kiện được tiếp xúc 100% với giáo viên nước ngoài và khả năng sư phạm của giáo viên ở các trung tâm này cũng được đảm bảo. Tiền nào của nấy một khoá gần 3 tháng ở các trung tâm này không dưới 250$Don't tell anyone. Ở LL như mình biết khi bạn đăng kí học sẽ có một bài kiểm tra, và được phân lớp theo mức độ của bạn. Ở LL chỉ dạy nghe nói và luyện thi TOEFL. Theo tiếp thị ở LL thì khi học nghe nói bạn vừa có thể học được ngữ pháp. Nhưng thật ra khi mình học thì hoàn toàn ngữ pháp bạn phải tự học thêm thôi Broken heart. Thế nên chỉ học ở trên lớp là hoàn toàn không đủ. Khi kết thúc khoá học ở những trung tâm như thế này khi ra ngoài bạn sẽ có một phản xạ khá tốt về tiếng anh, mạnh dạn giao tiếp hơn và nghe nói cũng chuẩn hơn.

- Nếu cần học gấp mà $ is not a proplem thì bạn có thể học ở Acet. Ở đó giáo viên Úc, 1 tuần học 5 buổi sáng từ 7h30 đến 12h. Ở đó cũng có thư viện cực xịn, khi học trên lớp xong bạn có thể vào thư viện học. Cả ngày trong môi trường tiếng anh. Nghe nói trong vòng 3 tháng bạn có thể đạt toefl 550. Nhưng học phí của nó 3 tháng là 1000$.

- Tuỳ theo nhu cầu và hoàn cảnh bạn có thể học một hay hai khoá song song. Như vừa học nghe nói ở LL, vừa củng cố ngữ pháp ở trung tâm rẻ hơn. Cách học này khá hiệu quả.

- Thực ra nếu bạn chịu tìm hiểu thì các trường đại học cũng luôn luôn có các trung tâm ngoại ngữ. Các trung tâm này thường mở ra để phục vụ nhu cầu sinh viên đối với trường đó chính vì thế nó có các khoá tiếng anh khá gần gũi. Như Bách Khoa có trung tâm ngoại ngữ ở D7 - Tầng 2.
Nhưng tịu chung cách đơn giản nhất vẫn là tự hoc Left hug Mình có đủ một kho tài liệu tiếng anh gồm các ebook, program tự học tiếng anh mà học không bao giờ cảm giác chán cả. Trung tâm có thể học được bạn tham khảo:Danh sách Trung tâm đào tạo Ngoại Ngữ ở Hà Nội

Trung tâm cao cấp
1.Tập đoàn Ngôn ngữ & Kỹ năng AAC
ĐT: (04)9426725/26
Website: www.aac-edu.com.vn
65 Quán Sứ - Hà Nội

2.APOLLO
Tel: 04 9432051
Website:www.apolloedutrain.com
67 Lê Văn Hưu, Hai Bà Trưng, Hà Nội

3. LANGUAGE LINK
Tel.: 04.7338402
Website:www.language.edu.vn
Tầng 4, Cung VH Hữu nghị 1A Yết Kiêu, HN

4.CLEVERLEARN
Tel: 04. 7261698
Website:www.cleverlearn.com.vn
Toà nhà số 3, 2C, Khu Ngoại Giao Đoàn, Vạn Phúc, Vạn Bảo, Ba Đình, HN

5.ĐẠI HỌC RMIT
Tel: 04.7261460
Website: www.rmit.edu.vn
2/2C Khu Ngoại giao Đoàn Vạn Phúc, Ba Đình, HN

6.HỘI ĐỒNG ANH
Tel: 04.843 6780
Wesite: www.britishcouncil.org
40 Cát Linh, Đống Đa, HN

7.Oxford English UK Vietnam
Tel: 04 856 3886
Fax: 04 856 3887
Website:www.oxford.edu.vn
49 Thái Hà, Đống Đa, Hà Nội

Các trung tâm khác
8.CAMBRIDGE
Tel: 04.9784001
Website: www.dongduong.edu.vn
69 Tô Hiến Thành, Hai Bà Trưng, HN

9.NEW STAR
Tel: 04. 7615055
Website:www.newstar-vietnam.org
Số 9 Liễu Giai, Ba Đình, HN

10.GOLDEN KEY EDUCATION & TRAINING INVESTMENT
Tel: 04.7667530/7667531
Website: www.goldenkey.edu.vn
Email:[email protected]
72 Linh Lang, Ba Đình, Hà Nội

11.OLYMPIA
Tel: 04.7521733
Website:www.olympia.edu.vn
Số 11/3, đường Nông Lâm, Đông Ngạc, Từ Liêm, Hà Nội

12.ANH NGỮ LONDON
Tel: 04.5332991
Website:www.london.edu.vn
3/31 ngõ 167 Tây Sơn, Đống Đa, Hà Nội

13.QUỐC TẾ MỸ
Tel: 04.8464075
Website:www.truongquoctemy.com
115 Giang Văn Minh, Ba Đình, Hà Nội

14.QUỐC TẾ VIỆT - ANH
Tel: 04.9433624
Website:www.vietanhedu.com
1012 Hoàng Quốc Việt, HN
15. GIÁO DUC TOÀN CẦU
Tel: 04.833 4810; 7911 848
Website:www.hocngoaingu.com.vn
Số 1 Ngõ 370 Cầu Giấy, Cầu Giấy, Hà Nội

16.MEC
Tel: 04.628 2848 ;628 2328
Website:www.mecvietnam.com
39 Giải Phóng, Quận Hai Bà Trưng, Hà Nội

17.HICO
Tel: 04.7470003
Website:www.hicostudy.com
15 Cao Bá Quát, Ba Đình, Hà Nội

18. AUSTIL
Tel: 04.9784036
Website: www.austil.com.vn
33 Tuệ Tĩnh, Hà Nội

19. ENCOM
Tel: 04.9746223
Website: www.encom.edu.vn
65B Tô Hiến Thành, Hai Bà Trưng, Hà Nội

20.ETC
Tel: 04.773 2602
Website: www.toeic.com.vn
Số 24, đường Nguyên Hồng,Đống Đa, Hà Nội

Ramkute_3kblog

Mình học nhiều giao tiếp ở nhiều chỗ rồi nhưng thực sự thì thấy rất chán. Học phí vừa phải thì giáo viên cũng không ra gì. học phí mắc quá thì không kham nổi. Hôm trước có đứa bạn bảo học ở chỗ này hay lắm nên mình qua thử. Giờ thì mình đang học lớp giao tiếp tại TiengAnh.com.vn rồi. Thầy Paul vui tính lắm mà lại nhiệt tình nữa. Học phí chỉ có 1 800 000 đ/ một khóa thôi. Bạn qua xem thử xem. Trung tâm ở số 8, ngõ 14 Hồ Đắc Di thì phải. Bạn có thể xem thêm thông tin tại đây nè: www.TiengAnh.com.vn

mtram_95

Chào bạn minh biết có một nơi học tiếng anh rất hay tại hà nội đấy là trung tâm anh ngữ Lesh.Ở Lesh không chỉ có giáo viên bản ngữ mà học phí còn rất hợp lý, hiện nay có rất nhiều khóa học mới mở tùy vào trình độ của mỗi người.Ngoài ra bạn còn được tham gia rất nhiều hoạt động ngoài trời như đi chơi với giáo viên bản ngữ,... Bạn có thể tham khảo thêm tại website này nhé. http://lesh.vn/ http://lesh.vn/forum/forum.php

131_47

Bạn có thể đến trung tâm anh ngữ GLN. Ở đây có một mô hình học tập rất ấn tượng-lớp học chỉ có tối đa 6-8 người, giáo viên thì 100% nước ngoài. Nói chung là nên học ở GLN, mình thì bận quá chưa đi học được, nhưng mình đang kí một khóa rùi. Dạo trước chính là ông anh họ giới thiệu cho chỗ này, ông ấy cứ khen hoài à. Mà được cái ở GLN, có 2 câu lạc bộ ấn tượng phết: câu lạc bộ tiếng anh và CLB phim (http://gln.edu.vn/articles/c176/goc-cau-lac-bo)đó cũng là một cách học tiếng anh tuyệt vời, nhất là các bạn key members tổ chức chương trình ở đó thì rất nhiệt tình giúp đỡ các thành viên ( các bạn ấy toàn là dân nói tiếng anh Pro thui ah). Nói chung, mình thấy ở GLN có nhiều cái hay lắm nên bạn thử tham khảo ở đây xem nhé: http://gln.edu.vn/article/c149/mo-hinh-dao-tao

kan8184

Mình nghĩ bạn nên học ở trung tâm Smartcom là hợp lý. Mình chưa học tại các trung tâm khác nên không biết như thế nào, nhưng mình học 1 khóa authentic ở smartcom mình thấy tiến bộ toàn diện luôn. Không chỉ trình TA lên mà giao tiếp bây giờ còn rất tự tin. Ở đó trong giờ học hay ngoài giờ học rất khuyến khích giao tiếp bằng tiếng Anh nên học xong thấy giao tiếp tự tin lên hẳn. Các giáo viên bản ngữ ở đó cũng rất cởi mở trao đổi.Mình thấy học ở đó rất ưng ý. Nhưng khóa đấy học hè thì thấy phù hợp hơn. Bên đó bây giờ đang khuyến mại hay sao đấy. Bạn qua web của họ àm tìm hiểu. http://smartcom.vn hay http://smartweb.vn. Mà bạn đk học ở đó còn có tk học trực tuyến có giáo viên hỗ trợ nữa cơ. Nghe thấy bảo công nghệ học trực tuyến mới và tốt nhất VN.

chaoslegionlion

Khóa học ngữ pháp và giao tiếp cơ bản09/05/2011 By bichhp89 62 CommentsXu thế toàn cầu hóa khiến chúng ta xích lại gần nhau hơn và cần thiết phải có một thứ ngôn ngữ chung để cùng hòa nhập, Tiếng anh đã được lựa chọn đảm nhận vai trò quan trọng đó. Bạn đang muốn nắm vững những kiến thức và kỹ năng cơ bản nhất của Anh ngữ? Tiếng anh vẫn còn xa lạ với bạn? Hãy cùng chúng tôi - LESH.VN xóa đi khoảng cách đó với khóa học ngữ pháp và giao tiếp cơ bản.Có bạn nào biết học tiếng anh giao tiếp ở đâu là tốt ko?Hiện Giờ mình đang ở Hà NộiĐến với khóa học của chúng tôi, các bạn chỉ cần đầu tư:Nhưng, những gì mà bạn nhận được lại nhiều hơn thế:Ngoài ra tại LESH các bạn có thể: Tham gia các hoạt động ngoại khóa: nhằm tạo môi trường giao tiếp Anh ngữ như ăn trưa uống bia miễn phí với người Mỹ, dạy tiếng Việt học tiếng anh miễn phí, du lịch dã ngoại, các club nói tiếng anh, xem phim với người nước ngoài, CLB bóng đá, CLB ghi-ta… Tham gia diễn đàn của LESH để thường xuyên cập nhật các thông tin tiếng anh bổ ích, giao lưu kết bạn cùng bổ trợ để phát triển vốn tiếng anh của bản thân. Có bạn nào biết học tiếng anh giao tiếp ở đâu là tốt ko?Hiện Giờ mình đang ở Hà Nội Giáo trình tại Lesh Giáo trình:Bạn thấy đó, những gì mà bạn nhận được thật lớn thật hấp dẫn phải không nào. Hãy bắt đầu học tiếng anh ngay từ hôm nay và để LESH.VN giúp đỡ các bạn!* ĐĂNG KÝ: MỜI BẠN GỌI 0915 11 86 08 HOẶC 04 3852 8421 / 04 224 33 888 hay có thể trực tiếp đến với LESH Địa điểm: Số 31 Giải Phóng hoặc 252 Hoàng Quốc Việt , Số 28 ngõ 14 Pháo Đài Láng để được các bạn receptionist tận tình hướng dẫn.

hiennhe187

Hi you! Mình được biết có một nơi học ngoại ngữ rất tốt, đảm bảo bạn sẽ rất hài lòng, đó là trường Quốc tế Hà Nội đấy. Trường đã có bề dày về dạy ngoại ngữ cho học sinh – sinh viên và người đi làm... Môi trường học tập ở đây tốt về chất lượng, bạn có biết không? Đội ngũ giảng viên ở đây phần lớn là người bản ngữ, còn lại là giảng viên Việt Nam rất uy tín, đã từng làm phiên dịch cho các cấp lãnh đạo của Đảng và Nhà nước.... Mình cũng như bạn bè và người thân của mình đang học ở đây. Học chất lượng lắm bạn à. Cơ sở vật chất đạt chuẩn quốc tế, giảng viên có phương pháp giảng dạy thân thiện, tận tình, dễ hiểu và cách dẫn dắt vấn đề rất hấp dẫn, trang bị cho các bạn kỹ năng, phản xạ nghe nói rất tốt. Bạn hãy tìm đến địa chỉ này đăng kí học ngay nhé! Chúc bạn học tốt và gặt hái được nhiều thành công! Trường Quốc Tế Hà Nội (HICO) Đ/c: 22 – Hàng Chuối – Hai Bà Trưng – Hà Nội 39727919 - 39727922 [email protected] / [email protected]

ngocdiep160688

Hi you! Mình được biết có một nơi học ngoại ngữ rất tốt, đảm bảo bạn sẽ rất hài lòng, đó là trường Quốc tế Hà Nội đấy. Trường đã có bề dày về dạy ngoại ngữ cho học sinh – sinh viên và người đi làm... Môi trường học tập ở đây tốt về chất lượng, bạn có biết không? Đội ngũ giảng viên ở đây phần lớn là người bản ngữ, còn lại là giảng viên Việt Nam rất uy tín, đã từng làm phiên dịch cho các cấp lãnh đạo của Đảng và Nhà nước.... Mình cũng như bạn bè và người thân của mình đang học ở đây. Học chất lượng lắm bạn à. Cơ sở vật chất đạt chuẩn quốc tế, giảng viên có phương pháp giảng dạy thân thiện, tận tình, dễ hiểu và cách dẫn dắt vấn đề rất hấp dẫn, trang bị cho các bạn kỹ năng, phản xạ nghe nói rất tốt. Bạn hãy tìm đến địa chỉ này đăng kí học ngay nhé! Chúc bạn học tốt và gặt hái được nhiều thành công! Trường Quốc Tế Hà Nội (HICO) Đ/c: 22 – Hàng Chuối – Hai Bà Trưng – Hà Nội 39727919 - 39727922 [email protected] / [email protected]

Mình đã từng học rất nhiều trung tâm, kể cả các trung tâm có tiếng, nhưng mình thì vẫn thích học ở trung tâm TiengAnh.com.vn. Thấy giá ở đây khá mền so với các trung tâm khác, mà hiệu quả cũng không kém, Nhân viên, giáo viên ở đây rất thân thiện. Mình cảm giác không gian học ở đây khá ấm cũng thân thiết. Mình đã từng được đi dã ngoại ở trung tâm với các thầy cô nước ngoài. Nhìn chung mình thấy ấn tượng khá tốt với chung tâm này. Đấy là cảm nhận của riêng mình. Nếu bạn có nhu câu học có thể tìm hiểu thêm trên webTiengAnh.com.vn. chúc bạn thành công

Các chủ đề có liên quan khác