Meldryk

tui là 1 boy có ngoại hình cũng dễ nhìn, nhất là lúc mình mặc cùng phục học sinh, Và vì thế ,tui được nhiều bạn nữ trong trường chú ý, nhiều bạn vừa gửi thư làm quen hay tỏ tình với tôi, nhưng tui đều từ chối thẳng thừng vì tui chẳng muốn có người iu sớm sẽ ảnh hưởng đến học tập rất nhiều, và cũng có 1 lí do nho nhỏ nữa là tui rất ngại nói chuyện với con gái. Va câu chuyện là thế này: gần cuối năm học có 2 cô bé nhỏ hơn mình 1 tuổi, trọ ở gần nhà vừa gửi thư cho tôi, cũng như bao lần khác tui đều tìm cách từ chối, sau khi nghe tui nói 2 cô bé vừa hiểu, không những không giận tui mà chỉ yêu cầu tui làm 1 người bạn hay nói đúng hơn là 1người anh trai, và tui chấp nhận lời đề nghị đó.

Từ khi trở thành anh trai của 2 cô bé, tui đã trở thành 1 người khác hẳn. Từ 1 chàng trai ít nói, trầm cảm tui đã trở thành 1 người vui vẻ yêu đời hẳn lên. 2 cô bé cho tui học được nhiều điều, những thời (gian) gian 3 đứa đi chơi, đi xem phim, đi cổ vũ cho các anh chị sinh viên Rung Chuông Vàng, cùng nhau đến trường thật là vui, 2 cô bé luôn hồn nhiên, không tư nhìn thật dễ thương. Những lúc tui rảo bước sau lưng 2 cô bé nhìn 2 đứa đùa giỡn làm tui có cảm giác mình thật sự vừa lớn, vừa biết làm anh hai và điều làm tui hạnh phúc hơn cả là tui đã cười, cười rất nhiều thay cho gương mặt lạnh lùng lúc trước.... Ngày bế giảng sắp đến, hôm qua là buổi đi chơi cuối cùng của 3 đứa, chắc có lẽ phải lâu lắm mới gặp lại vì tui phải vào TP HCM cùng gia (nhà) đình. tui rất buồn tui thèm được nhìn 2 cô bé vui đùa. tui không thể tầp trung cho bất kì công chuyện nào, trong đàu tui luôn hiện lên nụ cười tươi rói của 2 nhỏ.Bạn nào có thể giúp mình thoát khỏi tình trạng này với. Bây giờ mình cảm giác bế tắc quá. tui luôn tự hỏi có phải tim tui đã rung rinh ?

Phelan

Quả thật là một kỉ niệm đẹp cho cái thời (gian) học sinh ,cái tuổi học trò hồn nhiên không tư đúng bất bạn ,Theo mình thấy bạn vừa thik 2 người đó rồi đó ,tim bạn vừa sắp lay chuyển rồi đó nhưng yêu thì mình bất chắc lắm ,vấn đề này phải do chính tự bản thân bạn cảm nhận thì mơi mong có thể nhận ra được Con người ai mà bất thế hả bạn ,Tiếp xúc trò chuyện đi chơi gặp gỡ nhau lâu ngày nảy sinh tình cảm là chuyện bình thường thôi ,Theo mình nghĩ trường hợp của bạn cũng là trường hợp thường gặp thôi ,khi ta quen thuộc với 1 cái gì đó , hay 1 người nào đó mà bõng dưng xa cách hay mất đi thì tâm trạng sẽ hụt hẳn và không thể chấp nhận được ,đó cũng là chuyện bình thường thôi bạn a` ,Chỉ cần bạn cố gắng 1 thời (gian) gian sau bạn sẽ trở lại bình thường thôi ,Nhưng mình cũng có vài lời chia sẽ chân thành thế này với bạn ,Mình khuyên bạn nên xem xét lại cho thật kĩ mối quen hệ này ,hãy dùng tấm lòng và con tim của mình để cảm nhận ,bạn sẽ nhận ra được bạn có yêu 1 trong 2 người kia bất thôi .Sáng suốt lên để suy nghĩ và nhìn nhận bạn nhé ,Nếu như thật sự con tim vừa rung động trước 1 ai kia thì cũng nên mạnh dạng mà nói lời yêu bạn nhé ,đừng ngần ngại gì cả ,tình yêu chân thành rất khó tòm kiếm ,vì vậy hãy cố gắng trân trọng nó bạn nhé ,Còn nếu như bạn vẫn chưa thể xác định được thôi thì cứ mặc cho thời (gian) gian và duyên số quyết định tất cả đi bạn nhé ,Sáng suốt lên bạn nhé mà suy nghĩ ,cảm nhận ,nhìn nhận và quyết định bạn nhé .Chúc bạn may mắn và có 1 quyết định thật sáng suốt...........

Teithi

Cứ như làm văn ấy nhỉ, tâm hồn rung rinh rùi. Xem như một kỉ niệm đẹp, cố lên nào chàng trai. Rồi bạn sẽ quen dần với cảm giác phải từ bỏ hay xa cách những gì mình thương yêu, quý mến thôi. Sau này còn phải xa gia (nhà) đình, tự lập... Chỉ cần bạn trưởng thành và giữ mãi kỉ niệm đẹp với 2 nhỏ, theo mình, vậy là hạnh phúc rồi. Không ai sai, tất cả đều đúng và đều tự nhiên, vậy tại sao lại phải thoát khỏi nó ;D

Trevyn

bạn nên vui vì nhờ 2 cô bé đó mà bạn vừa tự cảm nhận thấy mình thay đổi, hãy lưu giữ những kỷ niêm đẹp đó, thời (gian) gian sẽ giúp bạn thôi, yên tâm đi! rồi bạn sẽ quen những người bạn mới , bạn sẽ có cuộc sống của mình khi đó bạn muốn nhớ nhiều tới 2 cô bé đó cũng là điều khó đấy, chúc bạn gặp may mắn trong cuộc sống

andoangian

Có thể tim bạn vừa rung rinh, nhưung mà làm sao với hết 2 người lận. Bạn nên xác định rõ ràng một chút

Giles

con tim bạn rung rinh nhưng là rung rinh theo cách khác,2 cô em gái vừa khiến bạn thay đổi mình một cách khác thường và nhất là thay đổi tình cảm của mình.Nhưng theo mình nghĩ đơn giản chỉ là bạn rất quý mến 2 "người em" của mình , bạn vừa coi họ là người thân trong gia (nhà) đình, tất nhiên người thân bạn xa bạn dù ngắn hay dài thì bạn đều buồn cả.

bạn vẫn có thể liên lạc được với họ qua điện thoại hay thư tín đều được miễn bạn giữ được đất chỉ của 2 cô nhóc ấy.

chúc bạn và 2 người em của bạn ngày càng thân thiết với nhau hơn

Lambart

nv là rõ rùi tất nhiên là pan có tc vs 2 nhỏ đó rui nhug chỉ là tjh ae thoy.pan fải xa 2 nhỏ nhưg log 3 ng vẫn hươg về nhau thì không xa nhau dau.dug bùn.xa mặt nhưg không cach log.pan có thể liên lac vs 2 nhỏ wa dt,chat hay vit thu kug dc.noi choke là pan dug nggi moi chuyn wa fuk tap vay.hay nghi moi chuyn deu don jan pan se thanh cong.chuk may man.

Adwr

Bạn vừa có 1 kỉ niệm thật đẹp cho thời (gian) học sinh của mình.tui hiểu cái cảm giác trống vắng của bạn bởi vì tui cũng là người từng trải. Theo tui nghĩ bạn không nên buồn mà hãy vui lên nhé! bởi vì bạn biết nỗi buồn chỉ làm con người ta nản lòng mà thôi. Bạn hãy nghĩ lại những gì mà 2 nhỏ đó vừa cho bạn, hãy nghĩ rằng bạn thật hạnh phúc khi có được những cô bé đáng yêu đó làm em gái. Hãy để lại những kí ức đẹp, đừng cố quên nó mà hãy để nó vào 1 góc của tâm hôn mình. Và khi mình đọc câu hỏi này, mình tin chắc rằng bạn vừa thay đổi và trưởng thành rồi: Bạn vừa tự thay thế con người không cảm, trầm lặng, ít nói bằng một con người biết quan tâm đến người thân...Hãy luôn cười bạn nhé

nghe_an

em ạ.truoc kia em la mot nguoi it noi nhung ban than em khong han la nguoi nhu vay.chi la em chua tim duoc nhung nguoi ban hop voi minh cho den khi em quen duoc hai nguoi em gai do.

nhung chi nghi du la ban be khi da than thiet rui.khi phai xa nhau chac chan la rat nho.khong noi gi den viec em coi hai nguoi em kia nhu em gai.em cam thay buon` dieu do la dieu de hieu thoi.

neu bat buoc phai vao tp HCM song cung bo me.thoi gian dau chac chan em se rat buon va nho ban be cu.va ca hai nguoi em gai nua.nhung minh da lon rui dau con la tre con dung khong.hay hoa nhap voi moi truong moi.em se tim duoc nhung nguoi ban moi cung tot arrest va hieu em thoi.

Gti_vn

Có ai lại bất có những cảm giác bâng khuân, mơ mộng thời (gian) đi học. Ngày nay các em học sinh iêu nhau quá sớm có khi chỉ lớp 5,6. Cảm giác của bạn như lúc này là bất có gì lạ. Nhưng sao bất nghĩ rằng chia tay rồi vẫn có thể liên lạc cho nhau mà. Hãy dũng cảm vượt qua cái gọi là iêu. Xa nhau cũng là một cuộc thử nghiệm. Sao bất thử ?

saobang

ban buon` vay sao??.. hay ~ co loi` chia se? voi min`h di cho se~ het' buon` hay~ buo`n qua' thy hay~ cho qua chưyen di dun`g nen buon` vi` doi` con` dai` ma` buo`n de? lam` j` nhi?

Federico

Những tình cảm đầu đời trong sáng, thánh thiện. Như làn gió ngát hương hoa thơm lành, như nụ cười mang về nắng sáng...Sao bạn lại muốn quên đi? Hãy giữ mãi kỷ niệm đẹp tuyệt cú vời ấy. Còn khi cần tập trung vào công chuyện chắc là được, cứ để tim "rung rinh", bao người khát thèm một lần rung rinh như bạn đấy!

Laurenz

ANh cÓa đẸp Zai kÔ Ạ... nẾu ĐẸp zAi THỳ anH bAy rA HN đy...EM Tư vẤn chOa :p:p

laclongquan

Chà 1 anh chàng may mắn. tui nghĩ bạn chỉ coi 2 nhỏ đó là đứa em thân thiết thôi chứ không có cảm tình gì hết như cái cái câu trả lời ở trên. Còn chuyện bạn buồn là điều đương nhiên, khi xa 1 người thân thì sẽ buồn và trống trải biết mấy. Nhưng cũng đừng buồn quá đến suy sụp.Hãy dũng cảm đối mặt với nò và hãy giữ câu chuyện này như 1 kỉ nệm đẹp thời (gian) học trò như lời khuyên của chị MYLOVE(avatar bông hồng) và anh gaubeo bạn nhé. Thân ái!

Các chủ đề có liên quan khác