buingoc_duc2003

1.Chào các bạn hôm nay mình chia sẽ về quá trình học anh ngử của mình?

Xưa mình cực ngu anh văn( ngu mọi mặt) nhưng nhờ cố gắng giờ mình đã giao tiếp được với người nước.

2.

I.CÁc bước học. học Gammar trước ( đừng học theo A.j hơi chán)

Link giáo trình bạn tìm quyển grammar in use Cơ bản( rất chất bạn học trong 2->3 tuần) chỉ đọc quyển cơ bản thôi nha

thepiratebay.se/torrent/8056497/English_Grammar_in_Use_(4th_Edition)_Book_with_Ans wers_and_CD-RO

II học từ vựng vs nghe cùng lúc

từ vựng các bạn tải oxford bookworm về đọc có audio kem cực chất

chia làm 6 level cực dễ đọc để nghe,khoảng vài trăm quyển thôi....khoảng 27gb, yên tâm đi đọc rồi giền ak,

thepiratebay.se/torrent/7035816/

link là tổng hợp nhiều tác giả nhiều bộ, có thể tải hết hay 1 phần

III xem film

xem bộ Extra english trước

thepiratebay.se/torrent/5201451/Extra_English_BBC_video_ESL_course_plus_eng_rus_su b

Tiếp theo là phim friend

Có 10 season thay số 1 đến số 10 để coi hết 10 season nha :3 không có thời gian up ae xem tạm onl nha

note, EX : bước 2 và 3 làm cùng lúc, còn nói thì các bạn có thể tự nói tự lẩm bẩm trong lúc xem phim,..đọc truyện, cố gắng luyện pháp âm( lên mạng mà xem..)

thích game thì lên forum nước ngoài mà đọc, chém, cho lên trình

chép audio vào mp3,đt mà nghe, đưng nghe nhạc nữa

Ra đường thấy vật gì thì nên chuyển nó sang tiếng anh sẽ rất dễ nhớ và nhớ rất lâu

nói nhảm tiếng anh 1 mình

nói 1 câu tiếng anh 100 lần sẽ không quên(hên xui)

xem truyện tranh nước ngoài len allcomics tải về

Google seach Doremon bản tiếng anh về đọc

lên web học thêm english

..........tự nghĩ thêm nha

IV

học khoảng 3=>6 tháng trình lên vù vù

sau đó có thể search mang tìm tài liệu luyện để lấy bằng, ra trung tâm để luyện nói

V

với tất cả những thứ trong bài này bạn hoàn toàn có thể tự học rồi đó

các bạn tự tìm phương pháp cho mình không ai giống ai

link bonus

I. Grammar in use

Quote:

II. English Graded Readers Mega Collection (15.2.2012)

Quote:

III. Extra English BBC video ESL course plus eng rus sub

Quote:

IV. Friends Complete Seasons 1-10

Quote:

V. Bonus "Effortless English"

Quote:

link utorren cho English Graded Readers Mega Collection (15.2.2012)

HƯỚNG DẪN HỌC CHUNG:

Bạn mở bài học bằng máy mp3 hay máy điện thoại có hỗ trợ chức năng nghe mp3, gặp từ nào nghe không hiểu thì bạn mở text file ra xem. Những bài đầu rất dễ, bạn sẽ không cần mở text file xem nhiều, từ từ sẽ bài học khó dần lên thì khả năng nghe của bạn cũng tăng và ít phải mở text file hơn.

Bạn nên in các file text trong máy tính ra giấy để việc học được thuận lợi, khi từ nào nghe không hiểu thì mở sách xem được ngay, nhiều bạn đã học tài liệu này không thành công vì ngại mở ebook trên máy tính, sau một vài lần như vậy thì đã trở nên ngại học và dừng lại không học nữa.

Một ngày bạn nghe khoảng 1h – 3h và chia làm 3 lần(thời lượng không hạn chế, nghe càng nhiều càng tốt), mỗi lần 30 phút vào những lúc rảnh như sáng, trưa và trước lúc đi ngủ tối , bạn có thể học vào những giờ bạn rảnh rỗi vì phuơng pháp học chính là nghe mà không cần sách. tui khuyến cáo bạn không được học nhanh, ít nhất 1 tuần một bài , có thể lên 1 tháng 1 bài học cũng tốt. tui đã kiểm chứng lại qua thực tế, một số bạn học tốc độ quá nhanh đã cho một kết quả không khả quan, trong khi những học viên khác học 1 tuần 1 bài thì chỉ 6 tháng đã có khả năng giao tiếp tốt và rất tự nhiên.

NẾU BẠN KHÔNG LÀM ĐƯỢC NHỮNG ĐIỀU SAU THÌ NÊN BỎ CUỘC NGAY TỪ ĐẦU:

1. Lòng tin: bạn phải tin rằng bạn làm được và sẽ làm tốt, luôn suy nghĩ tích cực.

2. Kiên trì: tuân theo phương pháp học và học cho đến khi bạn nắm được bài học cho dù ban đầu không hiểu gì. Nếu bạn học nhanh qua loa thì sẽ chẳng thu được kết quả gì hết.

3. Quyết tâm: học cho bằng được, học theo hướng dẫn.

Chúc các bạn học tốt nhé, mình cũng học luôn đây, ai có hứng thú học cùng thì Phần mềm mình nhé, cú có gai lượn giùm em nha

sweet_candy_108

cấm đài phát thanh vì nó không còn giá trị xã hội và làm phiền rất nhiều người xung quanh! Nghĩa là sao ta không hỉu ý zz

junte_luze

thepiratebay.se/torrent/8056497/English_Grammar_in_Use_(4th_Edition)_Book_with_Ans wers_and_CD-RO

thepiratebay.se/torrent/7035816/

thepiratebay.se/torrent/5201451/Extra_English_BBC_video_ESL_course_plus_eng_rus_su b

mấy cái link kia dùng làm gì vậy cậu @@"

Các chủ đề có liên quan khác