pns_gtvt

Hiện tại mình dang học năm 2 ngành quản trị kinh doanh của 1 trường DH, khi mình vao hoc moi thấy ngành này không hợp vs mình, tính mình hướng nội, ít nói, có phần nhút nhát, ai cũng nói mình thich hợp vs ngành kĩ thuật, nhưng mình đã lỡ chọn ngành này vì trc đây ảo tưởng ngành này mau giàu, bây h mình hối hận lắm, mình xin ba mẹ thi lại như ba me không cho vì đã nói năm 2 rồi học cho hết đi rồi muốn thi gì thì thi,. Nhưng mình có thắc mắc mình muốn học ngành Tự động hóa trường Bách khoa TP HCM, vậy nếu học QTKD xog, thị lại, đậu, học bên đó, có được rút ngắn thờ gian hay s không? không lẽ chôn vùi 8-9 năm trong trường Đh, lúc đó mình đã 26-27 tuổi r`, mong mọi người giúp đỡ

gabmar_sk

bạn thử tìm hiểu kĩ xem trg` BK TPHCM có tuyển học văn bằng 2 ngành đó k (học văn bằng 2 thời gian ngắn hơn ),nếu k có thì bây h` là lúc tốt nhất để thi lại đó bạn,bạn cứ nghĩ xem,thêm khoảng 2,3 năm nữa thì **ng lại kiến thức thi đh giống như tờ giấy trắng,ôn lại thật nhuyễn để thi vào ngành đó của BK là rất khó khăn,chưa kể ngành mà bạn đang học hiện tại đã k có đam mê,k có hứng thú và động lực thì cũng chưa chắc có thể ra trg` đúng hẹn,đôi lúc mình phải tự quyết định cuộc đời mình bạn àk,theo mình nghĩ thi lại bây h` là lựa chọn tốt nhất cho tương lai bạn,hi vọng bạn có 1 quyết định đúng đắn cho tương lai .

Các chủ đề có liên quan khác